จาก บขส.กระบี่ ไป บขส.พังงา

กระทู้คำถาม
ขอรบกวนสอบถามข้อมูลนะครับ

ถ้าเดินทางด้วยรถโดยสารประจำทาง จาก กระบี่ ไปลง พังงา (ที่พักทีจองไว้จะอยู่กลางใจเมืองพังงา)

1.จากบขส.พังงา เข้าไปใจกลางเมืองพังงาด้วยรถอะไรได้บ้าง รถหมดกี่โมง ราคาค่าโดยสาร (ถ้าไปคนเดียวในกรณีรถหมดต้องเหมารถราคาเท่าไหร่)

2.ในกรณีที่เราไปคนเดียว)จะวางแผนไปเที่ยวที่ต่างๆเช่น เสม็ดนางชี เกาะเจมส์บอนด์ เกาะปันหยี ควรเลือกพักในกลางตัวเมืองหรือพักนอกเมือง (เจ้าของโพสท์มีปัญหาส่วนตัวเรื่องการออกเดินทางตอนเช้าๆ) เวลาไปรถโดยสารหรือไปกับบริษัททัวร์แล้วกลัวจะมีปัญหาเรื่องเวลา กลัวว่าจะสาย เลยกำลังคิดว่าจะนอนในตัวเมืองหรือนอนใกล้ทะเลจะสะดวกกว่ากัน

ปล.เจ้าของโพสทฺจะเดินทางคนเดียวและไม่มีรถส่วนตัว ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าด้วยนะครับที่กรุณาช่วยเหลือเร่องข้อมูลการเดินทาง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่