Essential Grammar in Use เหมาะสำหรับการปูพื้นฐานภาษาอังกฤษสำหรับผู้เริ่มเรียนมั้ยครับ+ทริคการเรียน

พอดีผมจะเริ่มปรับพื้นฐานภาษาอังกฤษตั้งแต่แรกครับ อยากทราบแนวทางการเรียนภาษาอังกฤษของทุกคนครับว่าแต่ละคนมีทริคยังไง
อยากสั่ง Essential Grammar in use เล่มแดงกับน้ำเงินมาปูเรื่องแกรมม่าครับ แล้วนอกจากนี้ควรสั่งหรือศึกษาเพิ่มเติมจากช่องทางไหนดีครับ
พวกศัพท์ ทริคการฟัง พูด เขียนประมาณนี้ครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่