ฟันหน้าแตกครึ่งซี่ฟันกรามแตกครึ่งซี่มีใครพอแนะนำปัญหาเรื่องนี้ได้ไหมคะ🥲

คือเรามีปัญหาฟันผุมาตั้งแต่เด็กแล้วฟันกรามน่าจะแตกเพราะอุด แต่ฟันหน้าน่าจะแตกจากการกินของแข็ง

สาเหตุหลักคือมีใครแนะนำการทำฟันเคสแบบนี้ได้บ้างคะ แต่หนักสุดคือฟันกรามเสี่ยวฟันบ้างปวดฟันบ้างเคี้ยวอาหารไม่กล้าเคี้ยวฟันนั้นเลย แล้วช่วงนี้มันมีปัญหาโควิดกับเศรษฐกิจด้วย แล้วอีกอย่างก็หาที่ทำฟันดีๆไม่ค่อยเจอช่วยแนะนำหน่อยนะคะ🥲 ขอแบบผ่อนจ่ายเป็นงวดๆด้วยค่ะ🥲 ส่วนฟันหน้าไม่ค่อยมีปัญหาแต่จะไม่ค่อยมีความมั่นใจในการยิ้มเลยค่ะ ว่าจะถอนแล้วดึงใันแต่ติดปัญหาที่ฟันกรามก็แตกด้วยถ้าดัดฟันด้วยมันจะได้ไหมคะ.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่