Excel : ใช้ YEAR(TODAY()) ไม่ได้ Excel จะปิดตัวเองทันที ต้องใช้ YEAR(NOW()) แทน เพราะอะไรครับ

ผมจะให้ Excel แสดงค่าปีจากเวลาปัจจุบันโดยใส่สูตรว่า = YEAR(TODAY()) ปรากฎว่า Excel จะปิดตัวเองทันที หรือไม่ก็ปิดเมื่อกด Save
สุดท้ายลองใช้สูตร =YEAR(NOW()) แทน กลับใช้ได้ไม่มีปํญหาอะไร 
ผมลองไปทำกับเครื่องอื่น หรือลองทำกับ Excel เวอร์ชัน อื่น ผลก็เหมือนกัน
มันเป็นเพราะอะไรครับ
ท่านใดรู้ลึกรู้จริงรบกวนด้วยครับ
ชอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่