เชียร์ไทยในพาราลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 3 กันยายน 2564 มาเป็นกำลังใจให้ทัพนักกีฬาพาราลิมปิกไทยกัน

โปรแกรมการแข่งขันของนักกีฬาไทย
https://olympics.com/tokyo-2020/paralympic-games/en/results/all-sports/paralympic-schedule-and-results-date=2021-09-03.htm
07.00 แบดมินตัน หญิงคู่  SL3-SU5 กลุ่มเอ แมตซ์ที่สอง นิภาดา แสนสุภา / ชนิดา ศรีนวกุล พบกับ ITO Noriko / SUZUKI Ayako (JPN)
07.00 แบดมินตัน ชายคู่ WH1-WH2 กลุ่มบี แมตซ์ที่สอง จักรินทร์ หอมหวน / ดำเนิน จันทร์ทอง พบกับ JAKOBS Thomas / TOUPE David (FRA)
07.30 บอคเซีย ประเภทคู่ BC4 กลุ่มบี แมตซ์ที่สอง ไทย พบ ญี่ปุ่น
07.30 บอคเซีย ประเภทคู่ BC3 กลุ่มเอ แมตซ์ที่สาม ไทย พบ เกาหลีใต้
07.30 ยิงปืน R7-M ปืนยาว 3 ท่า 50 ม. รอบคัดเลือก อติเดช อินทนนท์ , พีระพงศ์ บึงโบก
07.30 ยิงปืน R8-W ปืนยาว 3 ท่า 50 ม. รอบคัดเลือก ววรรณิภา เหลืองวิไล , ชุติมา แสนหล้า
07.40 แบดมินตัน ชายเดี่ยว คลาส SL4 กลุ่มบี แมตซ์ที่สอง ศิริพงษ์ เติมอารมณ์ พบกับ FREDY Setiawan (INA)
07.40 แบดมินตัน หญิงเดี่ยว คลาส WH2 กลุ่มซี แมตซ์ที่สอง อำนวย เวชวิฐาน พบกับ XU Tingting (CHN)
08.45 ยิงธนู ประเภทคันธนูโค้งกลับ บุคคลชาย รอบ 32 คนสุดท้าย หาญชัย เนตรสิริ พบกับ SZARSZEWSKI Maik (GER)
09.29 วีลแชร์เรซซิ่ง 800 เมตร T34 รอบคัดเลือก Heat 1 ชัยวัฒน์ รัตนะ
09.40 แบดมินตัน คู่ผสม คลาส SL3-SL5 กลุ่มบี แมตซ์ที่สอง ศิริพงษ์ เติมอารมณ์ / นิภาดา แสนสุภา พบกับ Bhagat Pramod / Kohli Palak (IND)
11.30 ยิงปืน R8-W ปืนยาว 3 ท่า 50 ม. รอบชิงชนะเลิศ ววรรณิภา เหลืองวิไล
11.40 แบดมินตัน หญิงคู่ คลาส WH1-WH2 กลุ่มเอ แมตซ์ที่สอง สุจิรัตน์ ปุกคำ / อำนวย เวชวิฐาน พบกับ Satomi Sarina / Yamazaki Yuma (JPN)
12.25 บอคเซีย ประเภทคู่ BC3 กลุ่มเอ แมตซ์ที่สี่ ไทย พบ อังกฤษ
12.25 บอคเซีย ประเภทคู่ BC4 กลุ่มบี แมตซ์ที่สาม ไทย พบ รัสเซีย
14.10 บอคเซีย ประเภททีม BC1/BC2 กลุ่มเอ แมตซ์ที่สี่ ไทย พบ จีน
15.20 แบดมินตัน ชายเดี่ยว คลาส SL4 กลุ่มบี แมตซ์ที่สาม ศิริพงษ์ เติมอารมณ์ พบกับ SHIN Kyung Hwan (KOR)
16.00 แบดมินตัน หญิงเดี่ยว คลาส SL4 กลุ่มซี แมตซ์ที่สาม ชนิดา ศรีนวกุล พบกับ SAGOEY Helle Sofie (NOR)
16.00 แบดมินตัน หญิงเดี่ยว คลาส WH2 รอบ 8 คนสุดท้าย อำนวย เวชวิฐาน พบกับ SECKIN Emine (TUR)
16.05 บอคเซีย ประเภทคู่ BC4 กลุ่มบี แมตซ์ที่สี่ ไทย พบ รัสเซีย
16.40 แบดมินตัน ชายเดี่ยว คลาส WH1 รอบ 8 คนสุดท้าย จักรินทร์ หอมหวน พบกับ LEE Sam Seop (KOR) [3]
17.20 แบดมินตัน หญิงเดี่ยว คลาส SL4 กลุ่มบี แมตซ์ที่สอง นิภาดา แสนสุภา พบกับ MA Huihui (CHN)

โปรแกรมการถ่ายทอดสดทาง AIS Play
Ais play 1 ว่ายน้ำ จักรยาน กรีฑา
Ais play 2 กรีฑา โกลบอล ยิงปืน เทเบิ้ลเทนนิส
Ais play 3 แคนูสปริ้นท์ วีลแชร์บาสเกตบอล
Ais play 4 กรีฑา ยิงปืน ว่ายน้ำ
Ais play 5 จักรยาน กรีฑา
AIs play 6 แคนูสปริ้นท์ โกลบอล วีลแชร์บาสเกตบอล
Ais play 7 ว่ายน้ำ วีลแชร์บาสเกตบอล เทเบิ้ลเทนนิส
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่