สอบถามข้อมูลส่ง "ไปรษณีย์" ไปประเทศ "จีน" ค่ะ

สวัสดีค่ะ พอดีเบื้องต้นได้มีการเปิดดูข้อมูลเล็กน้อยพบว่าประเทศจีนสามารถส่งไปรษณีย์ภัณฑ์ทางอากาศได้ ทั้งนี้มีข้อมูลที่อยากสอบถามดังต่อไปนี้

1.  ไปรษณีย์ภัณฑ์ กับ พัสดุไปรษณีย์ ต่างกันอย่างไร ขนาดซอง แล้วก็น้ำหนัก มีข้อบังคับไหมคะ
2.   จดหมายทางอากาศ ไปรษณีย์ภัณฑ์ลงทะเบียนทางอากาศ พัสดุย่อยทางอากาศ ยังสามารถส่งไปจีนได้ใช่ไหมคะ มีข้อจำกัดของขนาดซองไหม
3.  ทางอากาศกับภาคพื้นต่างกันอย่างไรคะ
4.  สามารถเช็คเลขแทรกสถานะการส่งได้หรือไม่คะ
5.  สามารถเดินทางไปส่งได้ที่ไปรษณีย์ทุกสาขาไหมคะ

ของที่ส่งเป็นเคสทำมือน้ำหนักเบาชิ้นเดียวค่ะ จริงๆพอใส่ซองเอกสารได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่