aespa อันนี้ดราม่าอะไรกันครับ.

เห็นจากทวิตกับtiktokมานะครับไม่รู้จะมีผลกับน้องๆรึเปล่า เหมือนจะมีดราม่าที่ตาฮยองดนเเกเล่นมุขอะไรสักอย่างเกี่ยวกับมุสลิมซึ่งดูจากบริบทที่น้องๆหัวเราะคือต้องหัวเราะอะเพราะตาฮยองดนเเกเล่นมุขจะไม่หัวเราะก็ไม่ได้ใครพอเข้าใจมุขใหมครับสื่อความหมายว่าอะไร อันนี้คลิป3เดือนที่เเล้วไม่รู้ว่ามามีปัญหาอะไรกันตอนนี้ มีคอมเม้นให้น้องๆขอโทษด้วยผมว่าน่าไปโทษตาฮยองดนมากกว่านะ.

นาที่ที่ 3.06 
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ด้วยที่เป็นคนไทยเราไม่รู้ว่ามุขที่เล่นออกมามันซีเรียสขนาดไหน แต่อ่านดูปฏิกริยาชาวมุสลิมบางส่วนคิดว่าคงจะซีเรียสพอสมควร
บางคนก็มองว่าสาวๆผิดด้วยที่ขำเลยอยากให้ขอโทษ แต่บางส่วนก็บอกสาวๆไม่ผิดเพราะไม่ใช่คนพูด ส่วนแอนตี้ก็รู้อยู่
แต่คนที่ผิดแน่ๆคือคนยิงมุข

แต่ช่วงนี้เจอหลายเรื่องจัง ตั้งแต่เรื่องน้องหนาวละ
เหมือนพยายามจะสร้างประเด็นให้ได้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่