อยากเรียนนิเทศแต่พ่อให้เรียนหมอควรทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
เราอายุ12ค่ะวางแผนไว้ว่าจะเรียนนิเทศเลยปรึกษาพ่อดูตอนแรกพ่อคาดหวังให้พี่เรียนหมอแต่พี่ไปเรียนวิศวะภาระเลยตกมาที่หนูค่ะเราไม่ได้อยากเรียนหมอพยายามอธิบายให้พ่อฟังแล้วแต่พ่อก็ไม่เข้าใจและจะบังคับให้เรียนหมออย่างเดียวและต้องได้ที่1ทุกปี พอเราบอกว่าจะไม่เข้าหมอพ่อก็บอกจะตัดพ่อตัดลูกละให้หาเงินเรียนเอาเองควรทำไงดีคะหรือพอโตมากกว่านี้ออกไปอยู่เอง จนมุมแล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่