ตามหาการ์ตูนเก่าที่มีแมวแล้วก็สุนัขจรจัดเจ้าของเป็นคนจนมากๆ

คือการ์ตูนเรื่องนี้เราดูมาตั้งแต่สมัยเด็กๆเลยค่ะ เริ่มเรื่องมาจะมีแมวหลายๆตัวอยู่ในลังกระดาษคนก็มาซื้อไปเรื่อยๆจนเหลือแค่น้องแมวตัวเดียว ต่อมาฝนก็ตกกระดาษลังขาดน้องก็ปลิวไปด้วยค่ะ แล้วช่วงต่อมาน้องก็ไปเจอกับหมาแล้วก็เดินตามไปเรื่อยๆ คือมีเจ้าของแต่เจ้าของจนมากคุ้ยขยะกินมีหมาหลายตัวเลย อีกฉากนึงท้ายๆจะมีบ้านคนรวยที่เลี้ยงหมาตัวขาวๆเอาไว้จำได้ว่าชิวาว่าชอบมาก อยากรู้ชื่อเรื่องมากเลยค่ะขอบคุณล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่