คิดอย่างไรกับเรารู้เองเเต่คนอื่นไม่รู้เเต่พูดค่ะ

กระทู้คำถาม
คือว่าวันนี้เราได้คุยกะเพื่อนคนหนึ่งค่ะเเล้วเราเล่าว่าจะไปฝึกงานเเละเรียนที่เด่วกับเพื่อนจังหวัด1เเต่เราไปอยู่กะบ้านของเพื่อนนะคะทั้งฝึกเเละเรียนเพราะพ่อเค้าเพื่อนเค้าชวนเเละเรากะครอบครัวเพื่อนก็สนิทกันพอสมควรค่ะไปบ้านเพื่อนบ้างเพื่อนมาบ้านบ้างเเต่พอเราพูดรื่องนี้กับเพื่อนอีกคนว่าเราจะไปอยู่ที่อื่นกับบ้านเพื่อนสนิทเพื่อนคนนั้นเค้าบอกบอกว่าระวังจะโดนข่มขื่นโดนฆ่าระวังพ่อเเม่จะเสียใจเราก็เถียงนะคะว่าเรารู้ตัวเองดีเเละอะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิดเราเป็นคนมองกว้างๆนะคะเพื่อนเราก็เถียงค่ะ ความคิดเรากะความคิดเพื่อนมันต่างกันค่ะเพราะเพื่อนคนนี้ไม่เคยรู้จักครอบเพื่อนสนิทเรามาก่อนเลยเเต่เรารู้ค่ะว่าเพื่อนเป็นห่วงเเต่อะไรจริงเราก็ว่าไปตามจริงค่ะ เเละเค้ายังบอกอีกว่าพ่อเพื่อนอาจจะมีอารมณ์ชั่ววูบมาก็ได้อะไรๆก็เกิดขึ้นได้เค้าอาจจะวางยาเพื่อนสนิทเราทับหัวเพื่อนสนิทเราเเล้วข่มขืนเราก็ได้อันนี้เรายอมรับค่ะว่าอาจจะเป็นจริงก็ได้ เเละก็เพื่อนบอกให้เช่าห้องมันดีกว่ามันดีกว่ากันหรอค่ะ???เช่ห้องบ้างคนก็เกือบโดนฆ่ามาเเล้ว ทุกคนคิดว่าเราคิดถูกรึคิดผิดค่ะเรารับฟังเพื่อนนะคะเเต่เราก็เห็นใจเพื่อนสนิทที่โดนกล่าวหาว่าครอบครัวเค้าไม่ดีอันตรายมาก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่