optical zoom ของโทรศัพท์ มีรุ่นไหน มากกว่า 5x บ้างไหมคะ

อยากสอบถามเรื่องกล้องโทรศัพท์ค่ะ ว่า มีรุ่นไหนที่มี optical zoom มากกว่า 5เท่าบ้างไหมคะ
(ไม่เอา hybrid zoom นะคะ)

ตอนนี้ใช้ oppo reno 10x zoom มี optical zoom แค่5x  ไม่ได้10x แบบชื่อที่ตั้งค่ะ

พอดีต้องต่อเครื่องมือ fix กล้องอะค่ะ เคลื่อนไม่ได้ เลยต้องเลือกกล้องเดียว เลยอยากได้กล้องที่ optical zoom ได้มากๆ ค่ะ
(ถ้าhybrid มันจะเปลี่ยนกล้องที่ใช้ ทำให้ เครื่องมือ ไม่สามารถอ่านได้ค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่