แฟนชอบประชดกลับ

กระทู้คำถาม
ช่วงแรกที่คบกับแฟนเราก็อาจจะนิสัยแย่ไปหน่อย งี่เง่าเอาแต่ใจพูดไม่สนความรู้สึกแฟน แฟนก็ยอมง้อตลอดเลยนะคะ ช่วงนั้นก็ปรับความเข้าใจกันดีแล้วนิสัยก็ดีขึ้นกว่าเดิมค่ะ พอคบกันได้ปีกว่าๆพอแฟนงอนแฟนก็เริ่มจะเอานิสัยเก่าที่เราเคยพูดหรือเคยทำกับเขาไว้มาทำเราคืนอ่ะคะ เราเคยถามเขาด้วยนะว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ เปลี่ยนไปเยอะเลย ไม่น่ารักเหมือนเมื่อก่อนเลย คำตอบที่ได้จากแฟนคือติดจากเรา  งงมากทั้งๆที่ปรับตัวแล้ว คุยด้วยความใจเย็นตลอด ทำไมมาพูดงี้ เขาเป็นแบบนี้หลายครั้งมาก เหมือนยิ่งพูดจะเจ็บขึ้นเรื่อยๆ คำพูดแต่ล่ะครั้งจุกเว่อร์ เราเคยพูดด้วยนะทำไมมีอะไรไม่พอใจคุยกันให้รู้เรื่องให้เราปรับคนเดียวทำไม ทำไมต้องมาหนักตอนคบกันจะเข้า2ปี  แก้ได้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่