เว็บ steampowered คืออะไรคะ

คือเราได้รับเมล์ว่ามีคนพยายามเอาอีเมล์เราล็อคอินเข้าเว็บๆ นี้ 2 ครั้งแล้ว  แต่เป็นแบบที่ให้ส่ง verify code มาให้ยืนยัน โดยที่ในเมล์บอกว่าเจ้าคนที่พยายาม Login กรอกเมล์และ Password เราถูกด้วย

เบื้องต้นเราได้ทำการเปลี่ยน password อีเมล์ส่วนตัวไปครั้งนึง กันไว้ก่อนว่าคนแฮกจะเข้ามาเมล์เราได้

แต่เราอยากทราบว่ามันคือเว็บอะไรคะ เราอยากลบแอคเคาน์นี้ออกไป ต้องทำยังไงคะ ติดต่อ support ทางไหนได้บ้าง เพราะเข้าไปหน้าเว็บแล้วเหมือนต้องให้ login ก่อนถึงจะสมัครได้ เราก็ไม่กล้า login เพราะไม่รู้จักเว็บนี้มาก่อน กลัวเป็นเว็บดัก เว็บ scam แต่เข้าไปดูเหมือนเป็นเว็บเกี่ยวกับเกม

นอกจากนี้เราลองเสิร์จในเมล์พบว่ามีเมล์ยืนยันการกดสมัครเว็บนี้ไว้เมื่อปี 2015 แต่ไม่รู้ว่าไปกดสมัครตอนไหน ใครสมัครไว้

พอดีไม่ค่อยเก่งด้านนี้ ค่อนข้างร้อนใจเลยค่ะ ยังไงรบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณนะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่