รีวิวโรมแรมระยอง น่ากลัวมาก หลอน ผีดุ

กระทู้สนทนา

เรื่องมีอยู่ว่า ผมกับแฟนและเพื่อนอีกหนึ่งคน กำลังเดินทางไปงานแต่งเพื่อนมหาลัย ตอนประมาณสองทุ่ม ขับรถจากกรุงเทพไประยอง ผมได้หาโรงแรมไว้แล้วเมื่อประมาณบ่ายสาม เราจึงจองโรงแรมแห่งหนึ่งไว้ ในภาพโปรโมทโรงแรมคือสวยมาก น่านอนและไม่น่ากลัว จึงทำการตกลงจองไว้ราคาประมาณ 700 บาท นอน3คน คือคุ้มมาก เราเช็คประวัติทั้งหมดในกูเกิล เช็ครีวิวและที่ต่างๆ โอเคประวัติดีสบายใจ ค่อยโล่งใจ ระหว่างที่เดินทางประมาณสองทุ่มกว่าไปถึงโรงแรมประมาณสี่ทุ่มเกือบห้าทุ่ม ระหว่างทางไประยอง ทางมืดและเปลี่ยวมาก พยายามคุยกันตลอดทางไม่ให้เงียบ เปิดเพลงเสียงดังตลอด เพราะบรรยากาศมันน่ากลัวมาก เปิดแผนที่ในกูเกิลตลอดทาง หลงประมาณสองรอบ ทั้งๆที่โรงแรมหาง่ายมาก จนถึงหน้าโรงแรม ไฟที่ป้ายโรงแรมจะมืดๆ สลัวๆ เลี้ยวรถเข้าไปจอดในโรงแรม มีรถจอดประมาณ4คันไม่เยอะ หรือมันไม่ใช่เทศการคนเลยไม่เยอะ มีแค่ผม 3 คน อยู่ตรงข้างล่างตึกที่จอดรถเช็คอิน ผมก็ให้แฟนลงไปเช็คอินก่อน ผมก็ลงไปเปิดกระโปรงหลังถือของหลังรถ ขอท้าวความก่อนครับ โรงแรมนี้มีเป็นตึกประมาณ 8 ชั้นครับ และเป็นบ้านหลังๆหลายหลัง โรงแรมนี้ติดหาด ติดทะเล ถือว่าโอเค ราคาถูก วิวดีครับ มาต่อกันครับ แฟนผมก็เดินไปเช็คอิน แต่ไม่มีพนักงานเช็คอินนะครับ เป็นลุงยามนั่งหน้าเค้าเตอร์อยู่ แฟนผมก็ยื่นหมายเลขบุ๊คกิ้งให้ และยามก็ยื่นกุญแจให้บอกแฟนผมว่านี่ น่าจะนี่นะ เพราะเขาบอกมีแค่ห้องเดียว เลยฝากกุญแจให้ ไม่มีคนมาพักคืนนี้อีกแล้ว มีแค่ห้องเดียว แฟนผมก็เดินกลับมาที่รถแล้วทำหน้าแปลกๆ เราก็มองหน้ากัน3คน อมยิ้ม แต่ก็ไม่มีใครพูดอะไร โรงแรมไม่เห็นเหมือนในรูปเลย มันมืดๆ วังเวง ลิฟเก่าๆ เพื่อนผมหญิงก็พูดว่าเดี๋ยวเราลงไปเดินหน้าหาดกันไหม? ผมบอกว่าใครจะลงไปก็ไปเหอะ55 มันจะห้าทุ่มแล้ว มืดมาก และน่ากลัวมาก แล้วเราก็หัวเราะกัน คือรู้กันไม่มีใครไปแน่นอน ผมได้ชั้น3 ของตึก ห้องอยู่ริมสุดฝั่งถนน จะติดกับสระว่ายน้ำของโรงแรม ห้องข้างๆเรามืด ไม่มีคนอยู่ ประตูปิดประตูโรงแรมจะเห็นชัดถ้าเปิดไฟ แสงมันจะลอดออกจากช่องประตูด้านล่าง เราก็เปิดประตูเข้าไป พอเสียบคีการ์ดเปิดไฟทุกคนอึ้ง หันมองหน้ากัน ห้องน่ากลัวมาก เฟอร์นิเจอร์เป็นไม้เก่าๆ สีดำๆ ห้องมืด ตู้เสื้อผ้าเก่าๆ เตเตียงมีทั้งหมด 3 เตียงและเตียงเสริมของเพื่อนคืนเตียงโรงพยายามสีฟ้า เก่าๆแล้วมีเสียงของเหล็กถูกันเวลานั่งหรือขยับตัว น่ากลัวมาก ก๊อกในอ่างล้างหน้าหยดตลอดเวลาเหมือนปิดไม่สนิท เราก็พูดขึ้นมาว่า อดทนนอนไปเนอะ พรุ่งนี้ตื่นเช้าเพราะเป็นงานเช้า เพื่อนหญิงของเราพูดขึ้นมาก่อน ขออาบน้ำก่อนนะ เรารู้แหละนางกลัว เพราะนางจะมีสัมผัสพิเศษ นางก็อาบน้ำไป พอนางอาบน้ำแฟนผมก็อาบน้ำต่อ ผมอาบคนสุดท้าย เปิดเพลงเสียงดังมาก เป็นการอาบน้ำที่หลอนสุดๆ กลัวเหมือนในหนังที่โผล่มาในกระจก555 คิดไปเอง พอเราอาบน้ำเปิดประตูออกมา ดับไฟทั้งห้องหมดแล้ว เอาชิ่งหลับก่อนกูเหรอ ผมคิดในใจ555 ผมก็ไปซุกนอนกับแฟนผมเหลือเตียงตรงกลางไว้ แล้วเอากระเป๋าทั้งหมดวางไว้เตียงกลาง เพื่อนผมนอนเตียงเสริมติดกระเบียง มันเงียบและมืดมาก ได้ยินเสียงของน้ำหยดในห้องน้ำชัดมาก ผมยังไม่นอนแฟนผมก็ยังไม่นอน เราได้ยินเสียงห้องข้างๆลากเก้าอี้เสียงดังมาก ลางทั้งคืน แล้วได้ยินเสียงเหมือนมือถูและเล็บขูดบริเวณตู้เสื้อผ้า เสียงจะขาดๆหายๆ พอประมาณเกือบตีสอง ได้ยินเสียงเหมือนคนคุยกันในห้องข้างๆ คุยไม่เห็นคำแต่ได้ยินเสียงชัดมากเป็นเสียงผู้หญิง อีกสักแป๊บได้ยินเสียงผู้หญิงร้องไห้ ร้องสะอื้นชัดมากครับ ด้วยความที่เรากลัวนอนไม่หลับ พยายามหลับตาให้หลับแต่ก็ไม่หลับ เราก็เพิ่งรู้ว่าเพื่อนหญิงของเราก็ไม่หลับ นางลืมตามาเห็นเงาผู้หญิงนั่งบนหัวเตียงแล้วก้มมองผมกับแฟน ผมมันยาวลงมาเกือบคลุมหน้าแฟนผม ไม่เห็นหน้า เหมือนเขากำลังมองผมกับแฟนอยู่ เพื่อนผมด้วยความที่กลัวจึงขยับตัวดึงผ้าเข้ามาคลุม พอขยับตัวมันจะได้ยินเสียงเหล็กมันดีด เสียงดัง ผมก็ได้ยิน แล้วเพื่อนผมก็แง้มผ้าออกดู ไม่เห็นแล้ว มันก็คิดว่าโล่งใจ เลยมองรอบๆเตียงที่ผมนอนก็ไม่มี แต่พอนางพลิกตัวนอนตรง ก็เห็นยืนอยู่ปลายทาง สักพักนางบอก เงาดำมันพุ่งเข้ามาใส่ตัวนาง นางเลยร้องกรี๊ดเสียงดังมาก ผมกับแฟนก็ตื่น เปิดไฟ หลังจากนั้นไม่มีใครนอนทั้งคืนจนเช้า รีบอาบน้ำแต่งตัว ลงจากห้อง คืนกุญแจ ลุงยามคนเดิมยังอยู่ สระว่ายน้ำร้างไม่มีน้ำเลยมีแต่ขอนไม้ โรงแรมตอนเช้าโทรมมาก เก่า มาก ผมจึงขับรถและให้แฟนผมก็เปิดกลูเกิล พิมพ์ชื่อโรงแรมอีกรอบ คราวนี้ มีคำว่า ผี ต่อท้ายชื่อโรงแรม OMG ตอนเราจองโรงแรมเราเช็คดีแล้วนะไม่มีคำนี้ และเฟสบุ๊คเจ้าบ่าวก็โพสไว้ ให้ไปนอนโรงแรมญาติเขา สแกนแล้วไม่มีผี โอ้พระเจ้า ประสบการณ์นอนโรงแรมที่หลอนที่สุดในชีวิต ไม่เคยไประยองอีกเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่