บุญกรรมสัมพันธ์กับดวงชะตาอย่างไรคะ

เคยได้ยินมาว่า ดวงชะตา คือ จังหวะการรับของกรรมที่เราเคยทำในอดีต ทั้งกรรมดีและกรรมไม่ได้ นอกจากนี้หากดวงไม่ดี ก็มีการแก้เคล็ดด้วยการไปทำบุญ สร้างบุญ และอื่นๆ แล้วแต่เรื่อง 

จึงอยากทราบว่าบุญกรรมส่งผลอย่างไรกับโชคชะตาคะ

เช่น หากมีคนทำนายว่าในอีก 2 เดือนเราจะได้รับโชคเป็นเงินก้อนโต หากเราทำบุญเยอะๆในช่วงเวลานั้น ระยะเวลาที่จะได้เงินจะสั้นลงไหมคะ (เช่น อาจได้รับเงินนั้นภายใน 1 เดือน) 

หรืออย่างที่หากคนทำนายทายทักว่าจะเลิกกับแฟน แล้วทั้ง 2 คนนั้นกลับไปสร้างบุญเอาไว้เยอะๆ ปฏิบัติต่อกันในสิ่งที่ดียิ่งขึ้น จะมีผลอย่างไรกับเกณฑ์เลิกกันตรงนั้นบ้างคะ (เช่น ยืดระยะเวลาของเกณฑ์เลิกกันให้ไกลออกไป, ลดเปอร์เซ็นต์ของการเกิดเหตุที่จะทำให้เลิกกัน, ทำให้เหตุที่จะเกิดขึ้นนั้น จากหนัก (เลิกกัน) กลายเป็นเบาลง (ทะเลาะกัน), ทั้งคู่สามารถข้ามผ่านเกณฑ์นั้นไปได้) 

หรือ จากคนที่ป่วยหนัก เมื่อทำบุญ สร้างกรรมดีมากๆ อาการป่วยก็ดีขึ้น เป็นต้นค่ะ

หากการสร้างบุญกรรมมีผลต่อดวงชะตา การที่เราพยายามสร้างแต่เหตุดีๆในปัจจุบัน ทั้งทางโลกและทางธรรม ก็จะเป็นการเลื่อนระยะเวลา หรือบรรเทา กรรมไม่ดีที่เคยทำไว้ได้ใช่ไหมคะ (ยกเว้นวิบากกรรมหนักๆ เช่น การฆ่าบิดา มารดา หรืออื่นๆค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่