คุณภาพเสื้อการ์ดขี่จยย KO... รุ่นใหม่ๆคุณภาพไม่ไหวเลย

ต้องบอกก่อนว่าผมไม่ได้ใส่ร้ายหรือโจมตียี่ห้อ Ko... ญี่ปุ่น ถือว่าเป็นกระทู้คุยกัน แลกเปลี่ยนความเห็นกันก็แล้วได้

ขอเริ่มต้นว่า ผมมีเสื้อการ์ด หลายตัวหลายยี่ห้อ ของก็อปของจีน ก็เคยซื้อมาใช้แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ ยี่ห้อ Rev"it
ก็มี ยังไม่ร่วมอุปกรณ์เซฟตี้ในการขี่จยย. รองเท้า กางเกง ถุงมือ สนับเข่า หมวกกันน๊อค ผมเน้นที่ของแท้ทั้งนั้น

แต่ยี่ห้อที่ชอบมากสุด คือ Ko... จากญี่ปุ่น มีบางอย่างชอบมาก แต่ตอนนั้นที่ไทยไม่มีเข้ามาขาย สั่งมาจากญี่ปุ่น
ก็เคยมาแล้ว โดนบวกภาษีไปเยอะก็ยอม ผมใช้ยี่ห้อนี้เกือบทุกอย่าง ถุงมือ กางเกง เสื้อ ยกเว้นก็แต่ รองเท้ากับ
หมวกกันน๊อคเพราะไม่มีขาย(รองเท้ามีขายในตปท.)

สิ่งที่ชอบในยี่ห้อนี้คือ ไซส์/ออกแบบสำหรับคนเอเชียก็ผมตัวเล็ก แคตตาล็อกที่ดูเข้าใจง่ายลองเข้าไปดูนะครับราย
ละเอียดดีมากด้วย มีราคาเริ่มต้นไม่แพง

แต่ๆๆๆๆmadmadmad รักมากก็เจ็บมากเช่นกัน ปีหลังๆมานี้ผมเจอปัญหาเรื่องคุณภาพและความทนทาน ของยี่ห้อนี้
หลายครั้ง ย้ำชัดๆนะครับว่าผมใช้ของแท้ โดยเฉพาะรุ่นใหม่ที่ออกมา(ออกแบบ/ลวดลายก็ไม่ค่อยถูกใจ แต่ไม่ขอเน้น
เรื่องนี้เพราะแล้วแต่คนมอง) การก็ออกแบบแปลกตาขึ้น แต่คุณภาพนี้ไม่ได้เรื่องจริงๆวัสดุ โดยเฉพาะที่เป็นพลาสติก
ยาง แตก/หัก/เปือย หมดสภาพเร็วมาก

เจอครั้งแรกกับถุงมือ ใช้ไม่กี่ครั้งพลาสติกป้องกันสันมือแตกออก ก็ทิ้งไป ของลดราคาคงได้เท่านี้
ต่อมาเจอกับเสื้อการ์ดอีก 2ตัว เหมือนกันคือ ตีนตุ๊กแกขาด(เป็นพลาสติกนิ่มๆหรือยางไม่แน่ใจ) ส่วนที่เป็นกาวกันน้ำหลุด
ยางที่ซิปกันน้ำเปือย ตะเข็บผ้าแตก แถบสะท้อนแสงซัก2ทีกระจุย เป็นต้น

ย้ำอีกครั้งเป็นที่โมเดลใหม่ๆ เพราะผมยังมีเสื้อการ์ดยี่ห้อ Ko... ใช้อีก2ตัวแต่ด้วยที่มันเก่า ผ่านการใช้งานมาหลายปี เก็บ
ไว้เป็นสำรองไว้

มันเกิดอะไรขึ้นกับยี่ห้อนี้ หากเป็นรุ่นใหม่ๆ บอกตรงๆตอนนี้ไม่กล้าซื้อแล้วครับ มองที่รุ่นเก่ารู้สึกสบายใจกว่าครับผม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่