ช่วยเปรียบเทียบ tablet ให้หน่อยครับ huawei mediapad m6 vs huawei matepad t10s vs asus alldocube iplay 40

กระทู้คำถาม
รบกวนขอคำชี้แนะหน่อยครับ อยากเปรียบเทียบ tablet 3 รุ่น หรือถ้าเพื่อนๆ มีรุ่นอื่นแนะนำ ในเรทราคาไม่เกิน 7-8000 ช่วยแนะนำหน่อยครับ ปรกติใช้ android เคยใช้ iphone 4 นานแล้ว แต่ไม่ถนัด หาปุ่มไม่ค่อยเจอ โดยรุ่นที่ตอนนี้อยากเปรียบเทียบคือ
1.huawei mediapad m6
2.huawei matepad t10s
3.asus alldocube iplay 40

หลักๆที่ใช้งานคือ web , ดูหนัง , อนาคตอยากเอามาตัดต่อวีดีโอไฟล์จากพวกกล้องโกโปร ,เล่นเกมมีบ้างแต่ส่วนใหญ่เป็นเกมไม่หนัก(พวกพัฟจี คงไม่เล่น) , ขอแบบใส่ซิมได้ครับ เพราะต้องพกไปข้างนอก แต่ไม่ได้ใช้โทร

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่