ใครเคยทำจมูกโอเพ่นหลังหู แล้วถอดซิลิโคนออกมั้ยคะ

คือเราทำจมูกโอเพ่นรองปลายด้วยกระดูกหลังหู+ตอกฐาน มีซิลิโคนแค่ช่วงสันจมูกค่ะ ทำมาได้4เดือนจะ5เดือนแล้วรู้สึกว่าจมูกโด่งพุ่งเกินไป ทรงไม่ค่อยเข้ากับหน้าเพราะหน้ากลมค่ะ เดิมเป็นคนพอมีดั้งอยู่แล้วแต่ฐานจมูกกว้าง ด้านหน้าแลดูไม่มีมิติเลยตัดสินใจไปทำค่ะ แต่ตอนนี้กลับชอบจมูกเดิมมากกว่า🥲 อยากรู้ว่าถอดออกแล้วจะเป็นจมูกเราที่มีความสูงเดิมแต่ฐานเล็กลงมั้ยคะ แล้วถอดออกนานเท่าไหร่ถึงจะหายดีเข้าที่ ไม่ตึง ไมาเจ็บเหมือนเป็นจมูกเดิมแล้วเหรอคะ รบกวนตอบหน่อยนะคะ เครียดมากๆ ตลอด4เดือนนึ้จิตตกจนบางทีร้องไห้เลยค่ะ😭😭🙏🏻
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ เราไม่เคยทำแบบโอเพ่น เสริมแบบปกติมาค่ะ ลองปรึกษากับทางคลินิกที่ทำดูหรือยังคะ ไม่งั้นลองทักไปสอบถามก่อนดีกว่าคะจะได้คลายกังวนนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่