ย้ายhdd to ssd เสร็จแล้วต้องทำอะไรบ้าง?

พอดีอยากทราบอะครับว่าถ้าคอใเป็นเป็นฮาร์ดดิสอยู่แล้วจะเปลี่ยนเป็นssdแบบ m.2 nvme เขาบอกว่าไม่ต้องลงวินโดวใหม่เลยอยากรู้ว่าเสียบปั๊ปคอมจะเร็วขึ้นเลยหรอครับหรือต้องย้ายวินโดวไปssdถ้าย้ยาแบบclone driveที่เป็นhddก็จะทำงายคู่กับssdหรือครับ  ถ้าเราต้องการให้คอมเร็วเปิดเร็วเร็วไป หมดโดยใช้ssd แต่ จะเก็บข้อมูลบางอันไว้ใน hddเก่า คือเหมือนใช้ทั้งคู่ครับ เราควรย้ายอะไรไปบ้างย้ายยังไงลงวิธีไหนครับถึงคอมจะเปิดหรือทำอะไรเร็วขึ้นครับ  คอมผมpcนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่