สัญลักษณ์กระดาษบนเครื่องปริ้นไม่ขึ้นค่ะ

เครื่องปริ้นเราเป็นรุ่น HP DeskJet 2700ค่ะ
สัญลักษณ์อื่นๆขึ้นปกติค่ะ แต่สัญลักษณ์ที่แสดงค่ากระดาษไม่ขึ้นค่ะ ไม่ขึ้นแบบ ไม่ปรากฏสัญลักษณ์เลยค่ะ เราใส่กระดาษแล้ว ลองใส่กระดาษใหม่ก็แล้ว ลองเปิดปิดเครื่องก็แล้ว สัญลักษณ์ก็ยังไม่ขึ้นค่ะ เราเลยลองถ่านเอกสารกับปริ้นงาน  สรุปไม่สามารถทำได้ทั้งปริ้นงานทั้งถ่ายเอกสารเลยค่ะ
มีใครพอทราบวิธีแก้ไขไหมคะ?
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่