อยู่ในช่วง ทดลองงาน เราสามารถรายงานตัวว่างงานได้ไหมครับ

หลังจากที่ผมว่างงานผมก็ไปขึ้นทะเบียนว่างงาน และรายงานตัวว่างงานมาตลอด

ต้นเดือนสิงหาคมผมได้งาน แต่ก็อยู่ในช่วง ทดลองงาน ไม่ทราบว่าประกันสังคมถือว่าผมเป็นผู้มีงานทำทันทีเลยหรือเปล่า
หรือว่า นับจากวันที่ผมได้ผ่านการทดลองงาน ครับ

เพราะเสียดายเรื่องงานเงินว่างงานอยู่เหมือนกันครับ แต่ถ้าแม้จะทดลองงานก็ถือว่ามีงานทำ แบบนี้ผมก็จะรายงานตัวว่าได้งานทำแล้ว

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าได้งานแล้ว ก็ไม่ถือว่า ว่างงานนะครับ
เข้าใจว่าเสียดายเงิน แต่ไม่ควร โกง นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่