มือใหม่ขอสอบถามเรื่องหุ้นหน่อยครับ

มีเรื่องอยากถามสมาชิกหน่อยครับ
1.พี่ๆมีหุ้นตัวเดียวและจำนวนหุ้นที่ถือมากที่สุดจำนวนกี่หุ้นหรอครับ
2.ต่อเนื่องจากข้อ1 เป็นไปได้ไหมครับว่าหุ้นที่เราถือ จำนวนหุ้นมันอาจหายไปได้ เช่น หุ้นตัวนี้เราถืออยู่10000หุ้น วันดีคืนดีระบบอาจจะเพี้ยน เหลือ8000หุ้น โดยที่ไม่เกี่ยวกับหุ้นตก 
3.ถ้าเป็นแบบข้อที่2 เราจะต้องติดต่อโบรกที่เราใช้งานอยู่ใช่ป่าวครับ ของผมเป็นSCBS

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบของสมาชิกนะครับ พอดีมือใหม่มาก เพิ่งเริ่มซื้อหุ้นเมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง ก่อนหน้านี้ซื้อแต่กองทุนอยู่4-5ปีแล้วนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่