ทำไมข่าวทีมเรือใบสีฟ้าดูหงอยเหงามากครับ

งงครับ ทำไม หงส์แดง เสมอ สิงโตน้ำเงินคราม 1:1
ข่าวดังมากกระทู้เยอะมากครับ

แต่ เรือใบสีฟ้า ชนะ ปืนใหญ่ 5:0 กระทู้เงียบสนิท

หรือมาตรฐานเรือก็แบบนี้แหละ เลยดูธรรมดา ๆ ครับ

หรือสถิตินี้ยังสู้ปีศาจแดงที่เคยชนะปืนใหญ่ 8:2 เมื่อร้อยกว่าปีก่อนไม่ได้
เห็นคนพากย์บอกว่าครั้งนั้นฮือฮามากครับ

แต่เหมือนเรือใบสีฟ้าปีนี้จะดูหงอย ๆ เหงา ๆ เหมือนจะไม่ลุ้นอะไรนะครับ

แค่หวังว่าพี่โด้จะสีฟ้าตอนสาย ๆ แต่ตกเย็นพี่โด้ก็แดงไปแล้วหยอกเย้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่