แชร์ประสบการณ์ โควิด แนะนำการรักษาด้วยตนเอง

สวัสดีค่ะ เราและคนในครอบครัวอีก4คน  ติดโควิด19

เราอายุ18ปี ค่ะ ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนทั้งสองเข็ม การเริ่มเป็นโควิดของเรานั้น เริ่มจากเรากินน้ำหลอดเดียวกับแม่(ซึ่งอันนี้ไม่ตวรจริงๆ) ภายในอาทิตย์เดียวกัน
วันอาทิตย์ที่22 เริ่มไอแห้ง
วันอังคารที่24 ไอแบบมีเสมหะ+ตัวร้อนไข้ขึ้น(ไม่ได้วัด) ตอนกลางคืนมีอาเจียน
วันพุธที่25 เวลาตี1-3 มีอาเจียน3-4รอบ
วันพฤหัสที่26 ตรวจ=ติด

ออกซิเจน99
ชีพจร92

#ระหว่างที่มีอาการเรากินยามาตลอด#

เราไม่มีไข้ไม่ไอ อาการปกติทุกอย่างได้กลิ่นรับรสปกติ มา4วันแล้ว เสียงเปลี่ยนอย่างเดียว
ทุกคืออาการที่เราเป็นภายในหนึ่งอาทิตย์

ยาที่กิน ฟ้าทะลายโจรผงอัดแคปซูล,พารา,ฆ่าเชื้อ,ยาแก้แพ้(เราเเพ้อากาศ),น้ำขิง

เราอยากรู้ว่าอาการแบบนี้เราต้องไปนอน โรงพยาบาลอีกมั้ย? ส่วนตัวไม่อยากไปด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เจ้าของกระทู้ รู้ว่าติดเชื้อโควิด19 ด้วยวิธีใด?

ตรวจ RT PCR แล้วผลPositive?
ตรวจ Rapid Antigen Test Kit แล้วแสดงผลขึ้น 2 ขีดที่ C กับ T?
ตรวจ Rapid Antibody Test Kit แล้วผลแสดงขึ้น 3 ขีดที่ igG และ igM หรือไม่ก็ ที่ C GและM หรือขึ้น 2 ขีดที่ Cและ igG หรือขึ้น 2 ขีดที่ Cและ igM?

ขอทราบข้อมูลจากเจ้าของกระทู้ซะก่อน

ก่อนผมจะเฉลย ว่าแต่ละอย่าง บ่งบอกอะไร นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่