งานออนไลน์หลอกเงิน ที่ไหนได้เว็บพนัน

สวัสดีค่ะ พอดีเราอยากเตือนภัยทุกๆคนนะคะ พนันออนไลน์หมดตัวค่ะ พอดีช่วงโควิดเรารายรับเราน้อยลง เราเลยตัดสินใจค้นหาใน google หางานพาร์ทไทม์ทำ เราเห็นอันแรกที่ขึ้นมาเรากดเลยค่ะ มีรายละเอียดให้อ่าน สุดท้ายให้แอดไลน์เข้าไป พอเราแอดไปเราแจ้งเลยค่ะว่าต้องการทำงานออนไลน์ เค้าก็บอกว่าของเค้าเป็นงานปั่นยอด(ไม่ใช่เว็ปพนันแน่นอน ไม่ได้ให้เข้าไปเล่นพนันแค่ให้ปั่นยอด) เราก็สงสัยถามต่อไปอีกว่าต้องทำยังไง เค้าบอกว่าสามารถปั่นยอดให้เค้าตั้งแต่ทุน 30 50 100 เราเลยลองที่ทุน 30 บาทได้ กำไร 18 บาท เราหยุดค่ะ เพราะมันเป็นเว็ปให้เราไปปั่นพนัน หลังจากนั้นสัก 2 วัน แอดมินเพจทักเรามาอีกรอบค่ะ แล้วประเด็นคือ เรามีเงินบัญชี 97 บาท เราคิดว่าจะเล่นเอาเงินอีก 3 บาทให้ครบ 100 แต่มันเลยเถิด ตอนแรกเราคุยกับเค้าว่าลงทุนแค่ 50-100 เราเกลี้ยกล่อมเรา ให้เพิ่มเป็น 200 -300 เราก็บอกว่าไม่คะ ต้องการเงินแค่ไม่กี่บาท เค้าก็เอากำไรมาล่อเรา (ตั้งแต่ตรงนี้เราผิดเองที่เห็นกำไรเยอะแล้วหน้ามืด)เราเลือกลงไปที่ 300 แล้วแอดก็หายไปสัก 10 นาที เราทักหาแอดมินอีกรอบ แอดมินแจ้งว่ากำลังกินข้าวรอแปบ เราก็รอสักพักเค้าให้เราแอดไปหาอาจารย์ของระบบบอกว่าอาจารย์เป็นคนทำกำไรแม่น เราออกไปอาจารย์ของเค้าบอกว่า ทุน 300 ปั่นไม่ได้ไม่มีในตาราง ต้อง 500 ขั้นไปจะได้โบนัสด้วย อ่ะเราก็เชื่ออีกโอนไปอีก 200 เป็น 500 พอครบเค้าพาไปปั่นยอด ปั่นครบแล้วเค้าแจ้งว่า มันมี 3 สเตปต้องทำให้ครบ 3 สเตป ผ่านไปแล้วสเตปแรก 500 สะเตปที่2 อีก 1,000 อ่ะด้วยความโง่ก็โอนอีกแล้ว 1,000 พอสเตป 2 ปั่นเสร็จเค้าบอกสเตปสุดท้ายโอนอีก 3,000 ถึงจะถอนเงินได้ ตอนนั้นเราปั่นได้ยอดแล้วที่ 7,000 กว่าๆ เราอยากถอนมากๆ เราโอนอีก 3,000฿ พอปั่นเสร็จเค้าบอกว่าเรียบร้อยถอนได้ วินาทีนั้นเราดีใจมาก ยอดเงินเป็นหมื่น พอเราแจ้งถอนผ่านไปสักพักเงินไม่เข้า เราไปดูระบบเงินมันถอนไม่ได้ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เราเลยแจ้งแอดมิน แอดมินให้เราทักไปหา service ของระบบ พอเราทักไป service แจ้งว่าเราทำผิดกฎต้องให้เราทำการซ่อมแผนใหม่ 3 แผน 5,999฿ เราทักไปถามอาจารย์ เค้าบอกว่าโอนอีก 5,999฿ ก็ปลดล็อกถอนเงินได้ เราถามเค้าว่าโอนแค่ 5,999฿ ครั้งเดียวใช่มั๊ย เค้าบอกว่าครับทำการซ่อมแผน(นี่แหละหายนะ)เราโอนอีกค่ะ E'โง่เอ้ย 5,999฿ ซ่อมไปแผนแรกเราคิดว่าจะจบไม่จบค่ะ ต้องโอนทั้ง 3 ครั้ง เราเลยบอกไปเลยค่ะ ว่าเราไม่สามารถหาเงินมาให้ได้แล้ว เราหมดตัว แต่สิ่งที่เค้าบอกเราคือ ให้ไปยืมเพื่อน ขอพ่อขอแม่ ขอญาติพี่น้อง ขอแฟนบ้างแหละ ตอนนี้เลยไม่คิดว่าจะได้เงินคืนแล้วหละค่ะ เสียโง่ไป 10,499฿ เราเลยตัดสินใจไม่โอนอีก(พึ่งคิดได้) เพราะคิดว่าถ้าโอนครบหมดแล้ว ยังไงมันก็ต้องหาเรื่องให้เราเสียอีกอยู่ดี ให้โอนเรื่อยๆ แบบนี้เราทำยังไงได้บ้างมั้ยคะ เพราะส่วนนึงมันก็เกิดจากความเต็มใจของเราเอง? #ฝากไว้เป็นข้อคิดเลยนะคะทุกคนอย่าเสียโง่แบบเรา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่