อยากทราบว่า มีใครบูชาท่านอากง เซียนแปะโรงสี แล้วเป็นอย่างไรกันบ้างคะ?

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่านค่ะ เราเพิ่งสมัครมาเป็นสมาชิกที่นี่ครั้งแรกค่ะ ขออนุญาต สอบถาม ทุกท่านนะคะ ที่มีความศรัทธา และบูชาท่านเซียนแปะโรงสี (อากง)
โดยทางเรานับถือและบูชาท่าน ทุกๆเช้าจะถวายน้ำชา กาแฟ  น้ำเปล่า และขนมเปี๊ยะ ทุกวันค่ะ ปกติถ้าเป็นวันพระ จะไปตักบาตรที่วัดและกลับมาไหว้ท่าน ต่อ ตามปกติค่ะ แต่ช่วงนี้โควิด เลยหยุดเพื่อเว้นระยะ การพบปะผู้คน และเซฟตัวเอง จึงไหว้ท่านทุกวันแทนค่ะ  แต่เมื่อไม่นานมานี้ 2 อาทิตย์กว่าๆ ได้ เราได้ลงมาเพื่อเปลี่ยนของไหว้ปกติ พบว่า พานน้อยที่ใส่ขนมเปี๊ยะล้ม  จึงคิดว่าเป็นหนู หรือจิ้งจก หรือแมลงสาบ หรือป่าว ก็ไม่ได้สนใจอะไรหรือคิดมากค่ะ แต่มาวันนี้ ล้มอีก สังเกตขนมก็ไม่มีร่องรอยหนูแทะกัดค่ะ  เลยไม่แน่ใจว่าอะไรค่ะ  จึงอยากรบกวนขอคำชี้แนะ ข้อแนะนำ ทุกๆท่านด้วยนะคะ  🙏🏻  หากผิดพลาดประการใดในคำถาม ต้องขออภัยด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่