หาแบต iPhone ดีๆและประหยัดเงินในกระเป๋า

อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆค่ะ ว่าปกติเลือกร้านเปลี่ยนแบตไอโฟนกันที่ไหน ยี่ห้ออะไร และราคาประมาณเท่าไหร่คะ อันนี้หนูลองสอบถามหลายร้านได้คร่าวๆมาประมาณนี้
1. ร้านในห้าง แบตยี่ห้อ Future ราคา 790 ประกัน 1 ปี
2. ร้านในห้างเหมือนกัน แบตยี่ห้อ Leeplus (ยังไม่ทราบราคา) ประกัน 1 ปี
3. ร้าน iServices ศูนย์ซ่อมแมคบุ๊ค ไอโฟน ไอแพด (ยังไม่ทราบยี่ห้อแบต) ราคาเปลี่ยน 1,500 ประกัน 1 ปี
4. ร้านแถวบ้าน แบตมาตรฐาน 1,000 แบตเพิ่มความจุ 1,200 (ยังไม่ทราบเรื่องประกัน)
ปล.โทรศัพท์หนูรุ่น i6plas ใช้มา 4 ปี ยังไม่เคยเปลี่ยนแบตค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำถ้าได้แบบดีด้วยประหยัดเงินในกระเป๋าด้วยยิ่งดีเลยค่ะ😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่