ทำยังไงดีคะ ลูกOverfeedingค่ะ

ลูกเราอายุ1เดือน กินนมแม่อย่างเดียว ตอนนี้พุงโตมาก ถ่ายวันละหลายรอบมาก ฉี่เต็มเพิสทุกครั้งเลยเค้าฉี่เยอะมากเนื่องมาจากกินนมเยอะ ร้องกินนมตลอดเลยลูกเราเอาทั้งเต้าและขวดค่ะ ไม่เอาจูกหลอกเลย เค้ากินจนมีเสียงครึดคราดในคอ กินจนอ้วก บิดตัวจนหน้าแดงตลอดเวลานอน ทำให้นอนไม่นานพอตื่นก็จะกินอีกทั้งๆที่ยังไม่ถึงเวลา พออึดอัดก็จะกิน หิวก็กิน ง่วงก็จะกิน คือลูกเราติดหลับคาเต้าค่ะ ถ้ากล่อมนอนก็นอนได้เป็นบางครั้งแต่ก็นอนไม่นานเพราะบิด บวกกับจะอ้วกค่ะ ไม่ให้กินก็ร้องลั่นบ้าน ร้องจนเสียงแหบแห้ง เราควรทำยังไงดีคะ ตอนนี้เครียดมากค่ะพยายามใช้จูกหลอกก็ไม่เป็นผลค่ะเวลากินนมเสร็จก็จับเรอทุกครั้งนะคะ ขอคำแนะนำแม่ๆที่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่