เชิญผู้เสียหายจากแอพBitMEX และแอพงานพาร์ทไทม์ ที่อ้างเป็นAgoda หลอกโอนเงินมาทางนี้ค่ะ

กระทู้สนทนา
🎯อัพเดทช่วยกันแชร์ เพื่อรวบรวมผู้เสียหายหน่อยนะคะ
ขณะนี้มีผู้เสียหายจากแอพนี้มาเพิ่ม 
ล่าสุดผู้เสียหายคนเดียวโดนไป 2 ล้าน เกือบ 3ล้านบาท!!

เชิญผู้เสียหายที่ถูกแอพ BitMEX และแอพงานพาร์ทไทม์
โกงเข้าร่วมกลุ่มที่นี่ค่ะ👇👇👇

ลงใต้โพสต์ หรือหลังไมค์มาได้ค่ะ จะดึงเข้ากลุ่ม

เตือนภัย❌❌แอพมือถือหลอกลวง❌❌
เสียหายไป 7 หมื่นกว่า 🎯 แชร์ได้ไม่ว่ากันค่ะ
😔ทำอะไรพวกมันไม่ได้....อย่าตกเป็นเหยื่อ❌❌

(ไปแจ้ง ปอท เค้าแนะนำให้ไปแจ้ง สอท เพราะเค้าทำเรื่องตรงจุดกว่า ทำเรื่องอาชญากรรมทางเทคโนโลยี
 สรุป สอท ไม่รับเรื่องเพราะเสียหายไม่ถึง 30 ล้าน☀️ )
ใครที่เคยเสียหายจากแอพนี้มารวมกันตรงนี้นะคะ เผื่อยอดถึง 30 ล้านบาท 555

📍สุดท้าย ก็ไปแจ้งความที่ สภ.เพื่อเอาใบไปยื่นธนาคารอายัดบัญชีพวกมันแค่นั้นเอง

หลอกว่าเป็นงานพาร์ทไทม์ หารายได้เสริม 
(อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมตามรูปนะคะ)
ชื่อแอพ BitMEX (อันนี้ไว้คุยกลุ่มทำภารกิจ)
และแอพงานพาร์ทไทม์ (อันนี้สมัคร)

สรุปคร่าวๆ
มันทำเป็นกระบวนการ
👉โดยแอบอ้างว่า เป็นของบริษัท agoda (อโกด้า)

สามีหลงเชื่อ เนื่องจากอยากหารายได้เสริม เพราะตอนนี้โควิดทำงานอยู่ที่บ้าน เลยอยากหาอะไรทำเสริมไปด้วย
📍ตอนทักไปที่แอพงานพาร์ทไทม์ มันบอกว่า "เป็นงานช่วยปั๊มผู้ติดตามให้บริษัทให้คนรู้จักมากขึ้น"
พอบอกสนใจ มันก็ส่งเข้า"กลุ่มแชท"

โดยมีคนตั้งตน เป็นครู 1 คน และมีหน้าม้า 3 คน สามีเราอีก 1 คน รวมสมาชิกในกลุ่ม 5 คน
(ที่รู้ว่าพวกมันเป็นหน้าม้า เพราะมัน ส่งสลิปปลอมโชว์ ว่าพวกมันก็โอนได้ ถอนได้)ดูตามรูป

📍📍ทีนี้มันใช้กลอุบายให้เรารู้สึกเสียดายเงินที่โอนเข้าไปเพราะสามีโอนเข้าไปทำภารกิจ 3000 บาท
มันบอกว่าต้องโอนให้ครบ 30000 บาท ถึงจะทำภารกิจได้ถ้าไม่โอนครบสามหมื่น..เงินสามพันจะถอนออกไม่ได้
ก็เลยต้องโอนเข้าไป....เพราะเสียดายเงินสามพัน!!!!

📍ทีนี้พอทำภารกิจตามมันเงินในแอพก็เพิ่มขึ้นเป็นสามแสนอย่างง่ายดาย!!! ทีนี้พวกมันก็ให้ไปกดถอนออก
โดยต้องแบ่งส่วนแบ่งให้ครู 30% 
(เป็นเงินประมาณ 4 หมื่นกว่ามันบอกลดให้
 โดยให้สามีเราโอนเข้าไปให้ครูมิจฉาชีพไม่เกี่ยวกับเงินในแอพนะอันนี้ ....มันบอกว่าถ้าไม่โอนให้ครู มันก็บอกว่าทำภารกิจไม่สำเร็จถอนเงินไม่ได้ ด้วยความเสียดายเงินสามหมื่น😔

📍ก็ไปหาเงินมาโอนให้ครูสี่หมื่นกว่า โดยมีหน้าม้าโชว์สลิปปลอมว่าโอนแล้ว (แต่หน้าม้าโอนแปดหมื่นนะ)
ครูมันใจดีลดให้สามีเหลือแค่สี่หมื่นกว่า แล้วทำทีบอกว่าอย่าไปบอกในกลุ่มนะ

📍ทีนี้หาเงินมาโอนให้ครูมิจฉาชีพเสร็จเรียบร้อย ตอนนี้โอนไปทั้งหมด 7 หมื่นกว่าแล้วนะ
ไปแจ้งถอนที่แอพหลักที่อ้างว่า เป็นบริษัท agoda มันบอกว่าต้องโอนเงินเข้าไปเพื่อยืนยันตัวตนอีก 6 หมื่นกว่าบาทภายในสองวัน ถ้าไม่โอนเงินจะถูกเอาไปบริจาคทันที!!!

มันจับจุดความใจอ่อน ความเสียดายเงินของคน
บางคนต้องไปหายืมเงินคนอื่นมาเพื่อจะเอาเงินตัวเองคืน (สามีเราก็เช่นกัน) พวกหน้าม้ามันก็เชียร์ บอกว่ามันคุ้ม มันได้เงินจริงๆ สรุปว่า ในห้องแชทนั้น มีแค่สามีเราที่ถูกต้มจนเปื่อย แต่เพียงผู้เดียวค่ะ🎯

ป.ล.สามีแอบสมัครคนเดียวโดยไม่ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน กว่าเราจะรู้ก็หมดไป 7 หมื่นกว่าแล้วจ้า

แจ้งความว่าได้ถูกคนร้ายหลอกให้ทำธุรกรรมแบบโอนไม่รู้จบค่ะ 📍ประสบการณ์ชีวิต

เพิ่มเติม : ชื่อบัญชีคนโกง

1. น.ส.สารินันท์ บุญจันทร์
2. นายอธิเดช งามเสงี่ยม
3. นายพาขวัญ หาญคำหล้า
4. นายอำนาจ แพ่งจันทึก
5. วริสิตรา ขวัญคำ
6.นายนพเดข ชูสงค์
7. นายสราวุธ ธุถาวร
8.นายบรรจงศักดิ์ กุหลาบหอ
9. กิติชาญ หวังมวลกลา
10.นางสาววันดี เฟื่องฟู
งม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่