เอกสารกยศ. / การเซ็นรับรองรายได้

เห็นจากข้อกำหนดของกยศ.อ่ะค่ะว่า การเซ็นเอกสารรับรองรายได้ สามารถให้ผู้เป็นข้าราชหรือว่าเจ้าหน้าที่ของรัฐ หรือเจ้าหน้าที่ของรัฐผู้รับบำเหน็จบำนาญ
เลยสงสัยว่าสามารถให้ทางผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันเป็นคนเซ็นรับรองให้ได้ไหมคะ เพราะหาดูความหมายแล้ว ผู้ใหญ่บ้านและกำนันก็เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐ มีใครเคยให้ 2 บุคคลใดบุคคลหนึ่งที่กล่าวมาเซ็นรับรองบ้างมั้ยคะ หนูจะลองกู้ดูค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่