อยากทราบว่าโดนหมากัดเอาเรื่องได้ไหม

กระทู้คำถาม
พอดีโดนหมาในหมู่บ้านกัด มันมาไล่กัดไก่บ้านเราแล้วเราเราจะไปจับมันเพราะเห็นมันน่ารัก ตัวเล็กไม่คิดว่าจะกัดตอนนั้นคิดว่าหมาตัวเล็กขนาดนี้คงไม่ได้ฉีดเลยไปฉีดเองรพ.ไม่ใช่ไกล้ๆ แล้วถามเจ้าของหมาเขาก็บอกไม่ได้ฉีด แล้วเขาก็ถามว่าเป็นแรงมั้ย เราตอบไม่แรงเท่าไร แล้วเขาก็ไม่ช่วยค่าใช้จ่ายอะไรเลย ฉีดฟรีไม่เสียตังค์ก็จริงแต่ต้องไปฉีดหลายรอบและต้องจ้างรถไปอีกเพราะไม่มีรถไปแต่ละครั้งหมด300ต้องไป4ครั้งกว่าจะฉีดครบ เจ้าของคือไม่ถามแค่นั้นและไม่เคยสนใจอะไรเลย เราจะเอาเรื่องเขาได้มั้ย??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่