ช่วยจัดลำดับความเก่งใน Slime Datta Ken ให้หน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับเเต่ขอเเค่10อันดับในเมืองเทมเพสพวกของริมุรุพอนะครับรวม เวลโดร่ากะริมุรุเข้าไปด้วย (อิงเนื้อหาจากในอนิมะในตอนนี้พอนะครับ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
อิงจากอนิเมะตอนนี้เลยนะคะ
ในความคิดเรา เราให้ตามนี้ค่ะ แอบเลือกยากเหมือนกัน

1.    เวลโดร่า (คลังแก่นเวทไร้ที่สิ้นสุดมาก ตายก็ฟื้นชีวิตเองได้ แถมตอนนี้ได้อัลติเมทสกิลมาด้วย)
2.    ริมุรุ (มีอัลติเมทสกิลสี่อย่าง แต่ละอย่างโกงสุดโกง แถมถ้าใช้แก่นเวทหมด ก็ไปจิ๊กของเวลโดร่ามาได้อีก)
3.    ดิอาโบล (จุดเริ่มต้นของปีศาจ ถ้าริมุรุไม่ได้ลืมตาตื่นเป็นจอมมาร ดิอาโบลเก่งกว่าหลายขุมเลย แต่พอริมุรุลืมตาตื่น มีสกิลห่วงโซ่อาหาร เลยได้รับพลังของลูกน้องมาส่วนนึง เลยเก่งกว่าดิอาโบลไปขั้นหนึ่ง)
4.    เบนิมารุ (ในบรรดาลูกน้องริมุรุ ยกเว้นดิอาโบล เบนิมารุคือคนที่มีแก่นเวทเยอะสุด ยูนีกสกิลก็แข็งแกร่งมาก)
5.    ชิออน (มีแก่นเวทเยอะใกล้เคียงกับเบนิมารุ แถมได้คุณสมบัติอมตะมาหลังจากที่ตายไปแล้วรอบนึงด้วย -เอ็กซ์ตราสกิล ความทรงจำสมบูรณ์)
6.    ฮาคุโร (ริมุรุบอกว่าคนที่มีเทคนิคที่สู้กับมิลิมเป็นเรื่องเป็นราวได้ก็ฮาคุโร่นี่แหละค่ะ แต่เราไม่แน่ใจว่าเทคนิคที่ว่านั้นคืออะไรเหมือนกัน -_-;; เพลงดาบไม่มีใครสู้ได้)
7.    โซเอย์ (มีแก่นเวทน้อยกว่าเบนิมารุ ชิออน เพียงขั้นเดียวในหมู่ลูกน้องของริมุรุ เร้นออร่าเก่งมาก ขนาดที่ริมุรุจับสัมผัสไม่ได้เลย)
8.    เกลด์ (แก่นเวทใกล้เคียงกับโซเอย์ มีความใจเย็นรอบคอบ วางแผนการรบได้ดีคนนึง)
9.    กาบิล (แก่นเวทใกล้เคียงโซเอย์ แถมเป็นเผ่าพันธุ์ที่บินได้ เลยได้เปรียบคนอื่น ๆ พอสมควร)
10.    รันก้า (มีแก่นเวทเยอะพอสมควร ชอบหลบอยู่ในเงาริมุรุ เลยอาบออร่าของริมุรุมาตลอด แข็งแกร่งมาก)

ที่จริงเราลังเล 3 อันดับสุดท้ายมากค่ะ ว่าใครจะเก่งกว่ากัน
เพราะรันก้านี่มีออร่าของริมุรุมากกว่าใครคนอื่นเลย
แล้วก็ลังเลระหว่างริมุรุกับดิอาโบลด้วย (เพราะจริง ๆ เอาแค่ความสามารถ ดิอาโบลเหนือกว่ามากค่ะ ถ้าริมุรุไม่มีคุณราฟาเอลหรือมหาปราชญ์แต่แรกคงตายไปนานแล้ว ริมุรุเก่งขนาดนี้เพราะคุณราฟาเอลจริง ๆ ค่ะ -_-)
เราอ่านนิยายถึงเล่ม 13 ยังไม่เคยเห็นดิอาโบลเอาจริงเลยค่ะ สู้แต่ละครั้งดูสบายเหลือเกิน
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
พ่อปีศาจจิตใจเปราะบางดุจแก้ว เวลาถูกริมุรุดุ ฮ่าฮ่าฮ่า

แก้คำผิด คำตก คำหล่น แงงง พิมพ์ผิดเยอะมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่