มีแฟนแบบนี้ผมควรทำยังไงครับ

คือว่าตอนนี้ผมคบกับแฟนได้ประมาน3ปี แต่ก่อนผมเคยเชื่อใจเค้า100% แต่ตอนนี้ไม่อยากจะเชื่อใจอะไรเค้าเลย เพราะเค้าเคยโกหกผมว่าจะไปเที่ยวต่างจังหวัดกับครอบครัวเค้าแบบนอนค้างคืน แต่เค้าเอาแฟนเก่าเค้าไปด้วยซึ้งครอบครัวเค้าก็ไปด้วยแฟนเก่าคนนี้เค้าเป็นทอมน้ะครับ ซึ่งผมมารู้ที่หลัง แล้วก็ทะเลาะกันหนักแต่เค้าก็ง้อผมหลายวันจนใจอ่อน แล้วพอมาเรื่องต่อไปคือเค้าเป็นคนบอกผมว่าเค้าไม่ชอบให้ผมไปคุยกับแฟนเก่าให้ผมบล็อคให้หมดแต่แล้ว ผมไปเห็นแฟนเก่า(อีกคน)เค้าลงรูปแคปหน้าจอประมานให้กำลังใจกัน แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเค้าคุยกันไปถึงขนาดไหนแล้วผมก็ทะเลาะกันเรื่องนี้แต่แล้วเค้าก็มาง้อมาตามขอโทษจนผมก็กลับไปคืนดี แล้วก็ยังมีเรื่องอื่นๆเช่นคุยกับคนอื่น จนตอนนี้ผมไม่เชื่อใจเค้าประมาน80% แต่ผมก็ยังเลิกกับเค้าไม่ได้ เพราะเค้าก็เป็นคนเทคแคร์ดีเอาใจใส่ผมตลอด แต่ไม่รู้ว่าเรื่องที่ผ่านมาเค้าทำไปเพราะอะไรตัวผมก็อยากจะเลิกน้ะครับ แต่เสียงหัวใจมันยังเลิกไม่ได้ ผมควรจะทำยังไงดีครับ ควรต้องตัดใจให้เด็ดขาดเลยไหม เพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่วยแนะนำผมทีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่