เราควรพูดปฏิเสธ คนที่มายืมรถ (มอเตอร์ไซค์)ของเรายังไงดีคะ คือเค้าเป็นลูกพี่ลูกน้องกับแฟนเราอะคะ

กระทู้คำถาม
อย่างที่ถามเลยค่ะ คือเค้ามายืมบ่อยมากๆ มากจนเราชักจะเบื่อ ถ้ายืมแล้วช่วยเติมน้ำมันมั้งไม่เปนไรค่ะเราไม่ว่า เเต่นี้ส่วนมากจะไม่เติมเลย บ้างครั้งมาเอาไปก้อไม่บอกเรา แล้วเราก้อไม่กล้าห้ามเค้า เพราะกลัวคนอื่นๆจะว่าเรา เกินไปกะพี่น้องแฟน ตอนนี้ปวดหัวมากค่ะคิดไม่ออกเลยต้องทำไงพูดแบบไหน ไม่ให้น่าเกลียดเกินไป 😔😔😔 เราก้อไม่ได้จะใจดำอะไรขนาดนั้นนะคะ เเต่เติมน้ำมันแล้วให้คนอื่นขับมากกว่าเจ้าของเราก้อเพลียค่ะ ไม่ได้มีตังขยันใส่น้ำมันขนาดนั้น  รบกวนช่วยเเนะนำหน่อยนะคะต้องพูดอย่างไงเเบบไหนให้เค้า เข้าใจเราบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่