มีปัญหาเรื่องหมายศาลบังคับคดีค้างจ่ายรายเดือน TRUE -H

ผมเป็นลูกค้าทรูมา 10ปี มีครั้งหนึ่ง ไปซื้อโทรศัพท์ที่ศูนย์ ทรู ทำซิมเบอร์ใหม่ รายเดือน ก็ใช้มาเรื่อยๆ ใช้ได้ประมาณ น่าจะ5-6เดือน ซิมโทรศัพท์หาย เลยไม่ได้ใช้ตั้งแต่นั้นมา เกือบ1ปี ผ่านล่วงเลยมา เมื่อ3-4เดือนที่ผ่านมา ได้มีหมาย ฟ้องค้างชำระรายเดือนย้อนหลัง เป็นจำนวนเงิน 4,800กว่าบาท มีคำสั่งบังคับให้จ่ายภายใน10วัน ถ้าไม่ชำระจะทำการฟ้องเจ้าของเบอร์  ก็เลยต้องไปจ่าย ด้วยความที่ไม่อยากให้เรื่องยุ่งยาก ก็จ่ายตามที่หนังสือแจ้งมา นึกว่าจ่ายแล้วจะจบเนื่องจากไม่ได้ใช้ซิมเบอร์นั้น แล้ว นานมากเกือบปี ผ่านมา3-4เดือนมีบิลทวงค่ารายเดือนมาอีกเกือบ1พัน ทั้งที่ไม่ได้ใช้ ค้างเก่าก็จ่ายหมดแล้ว จึงมีความไม่สบายใจในเรื่องนี้ ผมควรทำอย่างไร ไม่ได้ใช้แต่มีบิลทวงค่ารายเดือน เป็นเรื่องที่รับไม่ได้ครับ #TRUEช่วยทีไม่มีตังจ่ายแล้ว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ คุณสมาชิกหมายเลข 6614638 ผมขออนุญาตตรวจสอบข้อมูลให้นะครับ
เบื้องต้นขอความกรุณาแจ้งหมายเลข , ชื่อ-นามสกุล หรือหมายเลขบัตรประชาชน ของผู้จดทะเบียน ทางหลังไมค์ ผมยินดีดูแลข้อมูลครับ  ^_^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่