7 วันหลังดึงหน้า max lift แผลแบบนี้ถือว่าดีมั้ยค่ะ ?

เป็นแผลดึงหน้าของคุณแม่ค่ะ  ท่านได้ไปดึงหน้ามา กับคุณหมอที่เป็นศัยลแพทย์ท่านหนึ่ง แถวดอนเมือง แต่ผ่าตัดที่ รพ. นะคะ  ดมยา นอนรพ. 1 คืน หลายคนคงมีคำถามในใจว่า โควิดเนี่ยนะยังจะไป ดึงหน้า ตอบเลยว่าใช่ค่ะ  ไปดึงหน้าช่วงโควิด แต่ก่อนผ่าตัดทาง รพ.จะมีการตรวจโควิดก่อน ( เพื่อความปลอดภัยของตัวเราเองและบุคคลากรทางการแพทย์) ที่คุณแม่เลือกที่จะผ่าตัดช่วงนี้เพราะจะได้มีเวลาพักเยอะ  บวกกับลูกๆๆ WFH ทำให้มีคนดูแลคุณแม่ค่ะ  จากแผลที่เป็นส่วนตัวรู้สึกพอใจค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ตัวเองได้ไปเลยหน้าอกมา เลยมองว่าแผลแบบนี้โอเคร แต่ สำหรับการดึงหน้าแล้ว  แผลแบบนี้ถือว่าปกติมั้ยค่ะ เพราะหลังทำ แผลสามารถโดนน้ำ สระผมได้ปกติ ซึ่งยอมรับว่าแรกๆๆ แอบคิดว่าได้จริงมั้ย แต่วันที่จะออกจาก รพ. ก็มี จนท.มาสระผมให้คุณแม่ แล้วรู้สึกว่าเออแผลวันโดนน้ำได้จิงๆๆ ดูแลง่ายมาก และพรุ่งนี้คุณหมอนัดตัดไหมแล้ว คุณแม่แอบกังวลค่ะ ว่าแผลแบบนี้สามารถตัดไหมได้ แล้วแผลดีมั้ย เลยรบกวนขอผู้ที่ มีประสบการณืดึงหน้า หรือเลยเห็นแผลดึงหน้าจากคนใกล้ตัว ว่าแผลแบบนี้ มันโอเครมั้ยค่ะ  คิดซะว่าช่วยคนที่กังวลหน่อยค่ะ  ลืมบอกไปค่ะ คุณแม่ ดึงหน้า แบบ full face lift คือการดึงทั้งหน้า ตั้งแต่ ขมับ ลงมาถึงคอ รูปคุณหมอหน้าอาจดูตึงๆๆบวม นิดนึงค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่