แฟนหนูมีลูกติดมา แล้วยังต้องคุยกับแฟนเก่า ซึ่งหนูเข้าไปยุ่งไม่ได้เลย

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้หนูก็อึดอัดใจ และเป็นคนชอบคิดมาก คือแฟนหนูเขามีลูกติดมาสองคน หนูกับแฟนคบได้กัน1ปี ตลอดเวลาหนึ่งปี แฟนเก่าของแฟนหนูเขาก็ตามมาง้อตลอดเลยนะคะ  แต่ตอนนั้นหนูไม่รูว่าแฟนหนูคิดอะไรออยู่ เขาเคยพูดกับหนูว่า"เขารักหนู แต่ยังไงเขาก็เลือกลูกเขา เขาอยากกลับไปดูแลลูกเขา ซึ่งถ้าเขากลับไปก็คือต้องไปอยู่กับแฟนคนเก่า  ซึ่งหนูคิดมากอยู่แล้ว คนเขาเคยอยู่ด้วยกัน เขาบอกหนูว่า เขาคงกับไปเป็นเหมือนเดิมกับคนเก่าไม่ได้แล้ว แต่นั่นแหละคะใครจะเชื่อก็เชื่อ แต่หนูคนนึงที่ไม่เชื่อ จนกระทั่ง หนูได้พาเขาไปหาลูกเขาที่บ้านแฟนเก่าเขา ซึ่งการกระทำของเขาไม่เห็นหัวหนูเลย (เขาบอกว่าจะไปหาลูกเขา)แต่เท่าที่เห็นคือ แฟนหนูไปจับหัวผู้หญิงคนนั่น เข้าไปคุยกันแทบจะสิงร่าง ขึ้นไปคุยกันบนบ้านในห้องเขา2คน  คือที่บอกว่าจะไปหาลูกมันผิดกับการกระทำ เขาแทบจะปล่อยลูกทิ้ง เหตุการแบบนี้มันเกิดขึ้น4-5รอบคะ แต่หนูก็ทน  จนก่อนจะถึงวันที่หนูจะตัดสินใจกลับบ้านคือ เช้าวันนั้นเขาไปที่บ้านแฟนเก่าเขาคนเดียวซึ่งหนุทำงาน การกระทำที่แปลกคือ หนูโทรไปเขาจะให้ลูกเขารับ(ลูกเขาชอบเล่นกับหนูคือสนิทกัน) หนูถามเขาไปว่าจะกลับตอนไหนคำตอบที่ได้มาคือ"ก็ทำธุระเสร็จอ่ะ"แต่มันเป็นน้ำเสียงที่ดูเย็นชามาก"จนกระทั่งเขากลับมาคือเขาก็เปลี่ยนไป เขาคุยกับคนเก่าเขาบ่อยขึ้นทั้งแต่แรกๆหนูแทบจะไม่เห็นเขาคุยกัน จนมันเป็นหลายวันเข้า หนูเลยตัดสินใจที่จะกลับมาอยู่บ้านหนู  จน2-3วันผ่านไป หนูกับเขาก็กับมาคุยกัน (หนูเหมือนจะรักเขามาก หนูโกธรนะแต่หนูก็ให้อภัยเขาได้เสมอ  จนกระทั่ง2-3เดือรที่ผ่านมาหนูกับเขาได้กับมาอยู่ด้วยกันอีกครั้ง ซึ่งเปิดธุระกิจร่วมกัน  แล้วหนูก็เลยพูดกับเขาไปว่า ถ้ากับมาอยู่ด้วยกันแล้ว ถ้าคิดว่าจะเป็นแบบเดิม รีบบอกเลยนะ(ซึ่งช่วงที่หนูกับมาอยู่บ้านหนูเริ่มทำใจได้) แล้วหนูก็บอกเขาว่า มีอะไรไม่ต้องปิดได้ไหม คุยก็พิมพ์แชทคุยได้นี่ ไม่เห็นจะต้องโทรคุย(เพราะหนูเคยเห็นแชททางเมียเก่าของแฟนหนูจะชอบพิมมาบอกว่ากูไม่อยากให้คนอื่นรู้อะไรประมานนี้) แล้วคือคุยกับก็คุยกันแค่เรื่องลูก หรือเรื่องหนี้สินที่เคยทำด้วยกันมาแต่ก่อน คือหนูก็หึงหวงแฟนหนูแหละคือเรื่องคุยเล่นคือห้าม (หนูไม่รู้ว่าที่หนูบอกเขาแบบนี้หนูเห็นแก่ตัวหรือเปล่า)คือหนูก็เข้าใจนะคะว่าเขามีลูกด้วยกันแต่บางทีแฟนหนูเขาก็จะหลุดพูดคำบางคำที่ใช้กับหนูไปคุยกับคนเก่า  แล้วคือแฟนหนูเขาพูดกับหนูนะคะว่าจะพยายามทำไหม้เขาบอกว่า เขากับคนเก่าคงเป็นเหมือนเดิมไม่ได้แล้ว  กับคนเก่าแฟนหนูก็จะชอบพิมพ์มาหาแฟนหนูว่า อะไรที่เราเคยทำด้วยกันสร้างด้วยกันมันพังหมดแล้วเพราะว่าแฟนหนูทิ้งเขา (แต่ที่แฟนหนูตัดสิ้นใจออกมาเพราะว่าทางฝ่ายนั้นเขาไปบำเรอผช.ใหม่ก่อน) ทุกวันนี้หนูก็ยังคิดมากนะคะเพราะเขาก็ยังต้องโทรคุยกัน แต่ลับหลังหนูไม่รู้ หนูหมดความเชื่อใจนะคะ แต่หนูก็รักเขาเพราะตลอดเวลา1ปีมีแต่เรื่องฝั่งใจ เอาจริงๆถ้าใครอยู่กับหนูตอนเหตุการต่างๆ จะบอกว่าหนูอดทนและใจแข็งมาก ที่ต้องเห็นเขาจับหัว แอบไปคุยกันบนห้องสองคน (จะบอกว่าหนูนั่งรอได้ไม่ยานนะคะหนูตามไปถึงห้อง)จับมือกัน แอบกอดกัน  แต่หนูไม่รู้นะว่าแฟนหนูกอดก่อนหรือแฟนเก่าเขากอดก่อน หรือกอดพร้อมกัน ซึ่งปัจจุบันนี้ หนูก็ไม่ได้เชื่อใจเลยนะคะ เพราะเขาจะพูดแค่ว่าเขาพยายามทำใหม่อยู่ 

หนูอยากรู้ว่า หนูควรต้องทำตัวยังไง หรือจะต้องแก้ใขยังไง
แฟนหนูเขาพยายามจริงๆหรือแค่ลมปาก
แล้วคือทางแฟนเก่าของแฟนหนู จะชอบมาพูดแบบเหมือนอยากให้แฟนหนูกลับไปอะไรงี้
(แถมแฟนเก่าเขาจะชอบว่าหนูปัณญาอ่อน กูคุยกันเรื่องลูกไรงี้  แต่บางวันที่หนูแอบฟังได้ มันมากกว่านั้นถามคำถามกันเหมือนคนคบกับใหม่

แล้วหนูเห็นแก่ตัวเกินไปหรือเปล่าคะ ที่ให้เขาคุยเฉพาะบางเรื่อง
(เรื่องลูกหนูไม่ได้ขัดขวางนะคะเพราะลูกเขาสองคนก็ติดหนู เวลาพ่อเขาไปรับมา)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่