คิดยังไงกับคนที่บอกว่าไม่มีเงินซื้อนมให้ลูกและขอให้คนช่วยบริจาคคะ?

คิดยังไงกับคนที่บอกว่าไม่มีเงินซื้อนมให้ลูกและขอให้คนช่วยบริจาคคะ?

เราเห็นเยอะมากที่มาขอรับบริจาคซื้อนมให้ลูก บางคนขอ200 บางคนขอ500 ส่วนตัวเราคิดว่านี่ไม่ใช่เหตุผลที่คุณจะมาขอเงินบริจาคอะ ในยุคที่เศรษฐกิจแบบนี้คุณยังปล่อยให้มีลูกกันอีก พอมีลูกก็ไม่มีเงินเลี้ยงแล้วเอาลูกมาอัดคริปร้องไห้ลงสื่อมีเน็ตแต่ไม่มีเงินซื้อนมแบบนี้มันเหมือนเอาลูกมาหากินเลยค่ะ เราว่าค่าถุงยางมันถูกกว่าการเลี้ยงเด็กนะคะ ถ้าไม่พร้อมทำไมไม่ป้องกัน พอคลอดออกมาก็บอกไม่มีเงินซื้อนม

ทุกคนคิดเห็นอย่างไงกับเรื่องนี้กันบ้างคะ ถ้าเราดูอคติเกินไปหรือพิมพ์ไม่ดีอย่างไงเราขอโทษด้วยนะคะ 🙏

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่