กังวลเรื่องไม่เป็นเรื่องมากเกินไปจนเริ่มเครียดและกินข้าวไม่ลง

สวัสดีครับอายุ17ครับคือผมเป็นคนที่ชอบคิดเยอะ คิดไปไกลตั้งแต่เด็กแล้ว ใครพูดอะไรหลอกเล่นกับผมผมก็เก็บมาคิดว่าเป็นเรื่องจริงตลอดทั้งๆที่มันเป็นเรื่องตลกๆแล้วผมก็มีอาการคิดแต่เรื่องที่ผมกังวลตลอดจนเดี๋ยวนี้เริ่มจะกินข้าวไม่ลงแล้วครับเพราะตอนกินข้าวก็ยังนึกเรื่องที่ผมกังวลอยู่ทั้งๆที่อีกใจผมก็รู้ว่ามันไม่จริงแต่มันก็ห้ามคิดไม่ได้ว่าเป็นเรื่องจริง ซึ่งอาการนี้มันเคยทำผมพลาดโอกาสครั้งสำคัญไปครั้งหนึ่งแล้ว โดยทั่วไปผมตื่นมาก็คิดเรื่องที่ผมกังวลแล้วครับ เป็นมา4-5ปีแล้วแต่มันไม่ได้คิดแต่เรื่องเดิมนะครับมันจะเปลี่ยนความกังวลทุกวันบางเรื่องนานหน่อยก็เป็นเดือนจนผมทรมานมาก มันทำให้ผมอารมณ์แปรปรวน บางทีเดี๋ยวเศร้าเดี๋ยวโมโหง่าย ผมเคยตะคอกใส่พ่อแม่ด้วยทั้งๆที่เมื่อก่อนผมไม่เป็นแบบนี้ บางเรื่องมีหลักฐานยืนยันแล้วว่าไม่ได้เป็นแบบที่ผมคิดแต่ตัวผมก็ยังไม่เชื่อและยังเก็บมาคิดเครียดๆอีก ไม่ทราบว่าผมควรทำไงดีเครียดมากครับ เวลานึกถึงเรื่องที่กังวลมันก็รู้สึกใจมันหวิวๆยังไงไม่รู้ด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น