มีแฮกเกอร์เข้ามาทาง google chrome ในคอมแก้ยังไงคะ

ตอนนี้มีปัญหา มีแฮกเกอร์เข้ามาทาง google chrome อะค่ะ 
1.พอลบรีเซ็ตการตั้งค่า google chrome ทั้งหมด แล้วลบแอพออก 
2.สแกนไวรัสทั้งหมดทิ้งเรียบร้อย
3.มันยังแจ้งเตือนว่ากำลังมีแฮกเกอร์เข้ามาทาง google chrome อยู่ เลยทำการบล็อคไป
4.ลองโหลด google chrome ใหม่อีกรอบแล้วเข้าสู่ระบบ แล้วรีเซ็ต google chrome ใหม่แต่แฮกเกอร์กลับมาอีกค่ะ
5.ครั้งนี้ก็รีบลบ google chrome ไปแต่แฮกเกอร์ยังสามารถเข้ามาได้แล้วจะสแกนไวรัสอะไรไม่ได้เลย ปิดเครื่องทุกๆ 1 นาที
6.ปิด wifi แล้วลบทุกอย่างที่เป็น google chrome อันนี้คือที่ทำไปเมื่อวานค่ะ
7.วันนี้ลองโหลด google chrome แล้วเข้าระบบรีเซ็ตทุกอย่างเหมือนเดิม
8.แล้วแฮกเกอร์มันกลับมาอีกค่ะ มันมีชื่อผู้ใช้ใน google chrome เพิ่มมาอีกคนนึง เลยปิด wifi แล้วทำเหมือนเมื่อวานค่ะ
9.สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างคะ ตอนนี้ปิด wifi ตลอดเวลาเลยค่ะไม่กล้าเปิดค่ะ กลัวมันจะแฮกเข้ามาได้อีก

เครื่องเป็นวินโด้ 10 แท้จากศูนย์ hp ค่ะ เครื่องมี microsoft office student&home 2019 แถมมาจากโรงงาน
**สามารถรีเซ็ทเครื่องใหม่ยังไงไม่ให้ microsoft office หายไปได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่