ขอคำแนะนำให้ลูกนอนตอนกลางคืนหน่อยค่ะ

ลูกอายุเกือบ ๆ 1 เดือนค่ะ

กลางวันคือนอนดีมากค่ะ มีตื่นมาทุก ๆ 2-3 ชม มากินนมแล้วก็นอนต่อ

แต่พอกลางคืนปุ๊บ (ประมาณ 3 ทุ่ม) พอเค้าตื่นมาปุ๊บ ก็พาเปลี่ยนเพิส กินนม กล่อมนอนปกติ แต่ปัญหาคือ เค้าไม่ยอมนอนค่ะ ตอนกล่อมก็เคลิ้ม ๆ หาวเรื่อย ๆ แต่พอวางเบาะนอนปุ๊บตาใสเลย

ยาวทั้งคืนจนถึงเช้ามือ ประมาณตี 5 ถึง 6 โมงเช้า

พยายามปรับสถานที่ให้เค้าแล้ว แบบที่เค้านอนกลางวัน ก็เปิดไฟ ปล่อยให้มีเสียงรบกวนเค้า เพื่อให้เค้ารู้ว่านี่กลางวันนะ แต่ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยน หลับสนิท หลับสบาย

แต่พอกลางคืน ปรับสภาพแวดล้อมทุกอย่างให้เอื้อต่อการนอน ดันไม่หลับซะงั้น

คุณพ่อเค้าต้องทำงาน เราเลยพยายามปล่อยให้เค้านอน แล้วเราเอามากล่อมเอง แต่ตอนนี้ร่างกายเริ่มเหนื่อยล้าละค่ะ เลยอยากหาวิธีให้เค้านอนกลางคืน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่