สอบเข้ามหาลัย แนะนำหนังสือดีๆหน่อย

คือเราศึกษาคณะๆนึงมาสักระยะแล้วคิดว่าจะเข้า เราศึกษาคณะ ศิลปศาสตร์ มธ. (เอกอิ้ง)  แล้วเมื่อวานนี้พึ่งรู้ว่าทางมหาลัย ได้ออกมาบอกว่าคณะไหนใช้เกณฑ์อะไรบ้าง เราอึ้งไปเลยเพราะคะแนนที่ใช้สอบ มีวิทย์กับคณิต ซึ่งเราไม่รู้เลยว่าจะทำไงต่อไป เราเป็นเด็กสายศิลป์ เราไม่สนใจสองวิชานี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วอ่ะ เพราะเราดูเกณฑ์ในหลายๆปีที่ผ่านมาก็มีสอบแบบว่า GAT PAT ไทย อังกฤษ สังคม แต่พอรู้งี้ มันไปต่อไม่ได้อ่ะ คือเราไม่เก่ง วิทย์ คณิตเลย ไม่เก่งแม้แต่นิดเดียว มีใครพอจะแนะนำหนังสือ 9 วิชาสามัญที่รวมทุกวิชาดีๆมีบ้างไหมคะ? บอกหน่อยนะ ขอฮาวทูการเริ่มอ่านด้วยนะคะะะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่