กู้เงินกรอ.เรียน ถ้าเรียนจบแล้วดอกเบี้ยจะยังเพิ่มขึ้นไหม

กำลังกู้กรอ.เรียนค่ะ แล้วเกณฑ์การชำระคือรอให้มีเงินเดือนครบ16000ถึงจ่ายได้ เราเลยสงสัยว่าถ้าเราจบมาแล้วยังไม่ได้งานทำ กว่าจะหางานทำได้หลายปีเงินเดือนถึงจะครบ16000 ดอกเบี้ยตรงนี้จะยังเพิ่มไปเรื่อยๆไหมคะ กรณียังไม่ชำระซักงวด แล้วถ้าเรายังเงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์จะขอจ่ายได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่