เข้ามหาลัยยึดจากอะไรบ้าง gedมีความสำคัญต่อการยื่นมากเท่าไหร่

มาต่างจากกระทู้ก่อนๆ ตามหัวข้อค่ะคำถามอยู่ย่อหน้าสุดท้าย
.
.
จะเตรียมสอบgedซึ่งมหาลัยที่จะเข้าไม่มีปัญหาเพราะเขารับคะแนนสอบged แต่ไม่มีข้อมูลเรื่องรับคะแนนตั้งแต่เท่าไหร่ไป
แล้วเขาจะดูเกรดของช่วงม.ต้นมั้ยคะ ท้อแท้กับเกรดช่วงนี้มาก ใจมันไม่พร้อมเลยแล้วแอบๆไปรับงานพวกงานในเกมไปด้วยเรียนไปด้วย
แล้วไม่มีสมาธิมันเลยกลายเป็นว่าเกรดย่ำแย่สุดๆ เลยเลือกสอบเทียบgedแทนเพราะเรียนม.ปลายไม่ไหว รู้สึกว่าทำได้ทุกอย่าง
แต่มันไม่มีสมาธิกับการบ้าน จะบอกว่าขี้เกียจก็ได้ค่ะไม่ผิด รับทำงานได้แต่กลับทำการบ้านไม่ได้ แบบปวดหัวมากพอตอนมันไม่ใช่อะไรที่ชอบแล้วเราทำไม่ได้ เคยไม่อยากสน แต่คนรอบข้างมันก็พากันมากดดัน กดดันจนไม่สนไม่ได้ เมื่อก่อนมันเคยดีกว่านี้ แต่ตอนนี้แค่ตั้งสติไม่ไปเป็นบ้าตอนกลางคืนยังทำไม่ได้ ต้องไปโวยวายในแชทเพื่อนทุกที กลับมาอ่านยังอาย รู้สึกแย่อยากดรอปไปเลย รู้ว่ามันมีที่แย่กว่านี้ แต่ก็ทนมาได้แค่นี้ เครียดบ้างล่ะ หูแว่วบ้างล่ะ สติหลุดบ้างล่ะ จำอะไรไม่ได้บ้างล่ะ นอนไม่หลับบ้างล่ะ กดดันจากหลายๆที่บ้างล่ะ ไปหาจิตแพทย์แม่ก็ทำท่าเหมือนจะหาให้แต่ก็ไม่ได้สักที จะพึ่งทางสายธรรมนั่งสมาธิก็ว่อกแว่ก รู้สึกเหมือนคนที่ช่วยเราได้ไม่เข้าใจ ทำได้แค่ไปนั่งปล่อยเรื่องทุกอย่างให้เพื่อนแทน แต่ปล่อยออกไปเท่าไหร่ ระบายเท่าไหร่ มันก็ล้นออกมาอยู่ดี ตอนนี้มีเวลาเตรียมตัวอยู่2ปี เลยมาถามก่อนแต่ไม่มั่นใจว่าโควิดจะหมดมั้ย
.
.
.
คำถาม
1.ทุกคนมีวิธีให้กำลังใจในการเรียนตัวเองยังไงคะ
2.มหาลัยยึดอะไรบ้างในการเข้า
3.gedมีความสำคัญในการยื่นมากขนาดไหน
4.ผลการเรียนในช่วงม.ต้นสำคัญมากมั้ย
5.มหาวิทยาลัยศรีปทุมที่กรุงเทพใช้คะแนนสอบgedยื่นขั้นต่ำเท่าไหร่
6.ถ้าจะเป็นผู้ตรวจสอบบัญชี แต่อาการแบบนี้จะเป็นปัญหารึเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่