แก๊งค์มือใหม่-มือเก่า DSM & KZM วันจันทร์ที่ 23 ส.ค. 2564 - วันอาทิตย์ที่ 29 ส.ค. 2564

สวัสดีตอนค่ำครับ  มาเปิดกระทู้ไว้ก่อน

ผลเทรดเมื่อวันศุกร์เป็นลบนิดนึงครับ

พรุ่งนี้จะยังคงเทรดแบบช้าเหมือนเดิมส่วนนึง

แล้วจะย้อนกลับไปทดสอบเทรดแบบเร็วหน่อยของคราวก่อนดูอีกที

ว่าพลาดยังไงบ้าง มีข้อสงสัยอยู่จำนวนนึงเลย

วันนี้ฝนตกพอสมควรซะครึ่งวันครับ

อากาศเย็น ๆ ตลอด

ยอดสรุปผู้ป่วยของที่บ้านวันนี้ยังไม่มาที

แต่ดูจากยอดแต่ละวัน ในช่วงนี้แล้ว

ผมคิดว่าเตียงผู้ป่วยในระบบน่าจะเต็มภายในสามสี่วันนี้ล่ะครับ

แต่ก็ได้ข่าวว่าเตรียมสถานที่เพิ่มแล้ว เป็นแห่งที่สี่

ส่วนตัวคิดว่าจังหวัด คงจะเตรียมรับมือกับ Home isolation ไว้แล้ว
.............

ยอดผู้ป่วยของประเทศ ทรง ๆ อยู่ที่สองหมื่นมาหลายวันนะครับ

แต่ผู้เสียชีวิตยังเยอะอยู่

ถึงแม้ตัวเลขแท้จริงจะเป็นยังไง  แต่ได้เห็นตัวเลขที่รายงานทรงตัวอยู่บ้างก็ยังดี

ตอนนี้ของอิสราเอลรู้สึกผู้ป่วยก็จะเยอะขึ้นพอสมควร

คอยตามเชียร์เวียดนาม ที่กำลังล็อคดาวน์แบบเข้ม  ดูว่าจะเป็นยังไงบ้าง

เอาใจช่วยขอให้เค้าผ่านไปได้ดี

ล่าสุดก็มีข่าวของนิวซีแลนด์ด้วย  ต้องไปตามอ่านก่อน

พรุ่งนี้มาลุยกันต่อครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่