สถานที่น่าท่องเที่ยวและอาหารตามรอยรายการ 2 Days &1 Night (Season 4) EP.5-6 (ต่อค่ะ)

ผ่านไปแล้ว 4 อีพีนะคะ วันนี้มาต่อกันที่อีพี 5-6 กันค่ะ

EP.5-6 "แทอัน" ชุงชองใต้
"ตอนพิเศษ MT ปีใหม่ 2020"

แต่ละคนแต่งตัวแบบย้อนไปตอนตัวเองอายุ 20 ปีกันค่ะ  จัดเต็มกันทุกคนเลยค่ะ ดูเข็มขัดยาวๆห้อยลงมาของพิซอนนั่นซิ 5555 ดินดินที่แต่งฮิปฮอปมาบ้ามากๆ ใส่มาชุดคลุมเสือดาวด้วย แต่ละคนๆ 55555

มาดูกันค่ะ ว่าอีพีนี้จะพาไปเที่ยวกันที่ไหนเป็นที่แรกคือ หาดซัมบง :เป็นทะเลที่มีพื้นหลังเป็นผืนป่า "ไฟทอนไซด์" (Phytoncide) (กลิ่นจากต้นไม้ที่เรียกไฟทอนไซด์) หาดนี้โด่งดังจากเขาสามยอด และดอกสวีตไบรเออร์

ป่าไฟทอนไซด์ ทางเข้าหาดซัมบง (Sambong Beach)
ป่าไฟทอนไซด์ คือ กลิ่นบำบัดที่ออกมาจากน้ำมันที่อยู่ในต้นไม้ชนิดต่างๆ 
ขอบคุณภาพและข้อมูลจากเว็บ

ขอบคุณภาพและข้อมูลจากเว็บ

และรายการก็ได้ให้สมาชิกจับคู่ จับมือเดินเลาะชายหาดกันไป เพื่อให้สนิทกันมากขึ้นด้วยค่ะ ในอีพีนี้พิซอนเล่าถึงที่มาของแผลตตรงชั้นตา ที่ได้มาตอนเด็กๆด้วย เพราะเหตุนี้พิเลยบอกว่าหลังจากตกลงมาจากที่สูงและได้แผล หลังจากนั้นก็เรียนไม่เก่งอีกเลย 5555 ข้ออ้างใช่ไหมเนี่ย สมองกระทบกระเทือน

ส่วนพี่เซยุนก็ได้คู่กับราวี คู่อ้วนผอม 55555 ดูรักกันมาก กอดกันกลมเลย...

ส่วนดินดินได้คู่กับพี่จองฮุน ขำตอนที่โดนพี่เซยุนแซวด้วยว่า "เหมือนเด็กบ้านนอกใสซื่อ...กำลังโดนหลอกเลย" 5555555
เมื่อมองจากด้านหลังดินดินเดิมตามพี่จองฮุนต้อยๆเลย

มาถึงสถานที่ต่อไปค่ะ มาเล่นกีฬาทางน้ำกัน ที่นี่ไม่ได้บอกไว้ว่าเป็นที่ไหนนะคะ แต่ว่าสมาชิกมาเล่นบานาน่าโบ้ท เพื่อเล่นเกมส์ใบ้คำกันค่ะ
และนี่เป็นที่มาของหมวกรูปสัตว์น่ารักๆ ประจำตัวกันด้วยค่ะ

ให้เดาว่าล้มไหม...? ไปดูในรายการกันเองนะคะ

หลังจากเล่นน้ำมาจนปวดตาแล้ว ก็ถึงเวลากินอาหารกันบ้างนะคะ ของขึ้นชื่อของแทอัน คือ "ปูทะเล" 

เดี๋ยวมาต่อนะคะ....

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่