ปี 2021 ขอปรึกษาวิธีซื้อ laptop / Notebook ใช้ทำงานค่ะ

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีว่าโน๊ตบุ๊คที่ใช้ประจำถึงเวลาเกษียณแล้ว (อายุ 6-7ปีแล้ว)
จึงอยากซื้อใหม่ค่ะ มีงบประมาณ 18,000 +- ได้นิดหน่อย  ส่วนตัวอยากได้น้ำหนักเบา เพราะเน้นพกพาค่ะ ดีไซน์สวย ยี่ห้อใดก็ได้ค่ะ

การใช้งาน คือใช้ทำงานพวกเอกสารค่ะ มีรีเสิช พิมพ์งาน โปรแกรม microsoft word, excel, power point หรือไม่ก็รีโมทเข้า anydesk เครื่องคอมพิวเตอร์ที่ออฟฟิศค่ะ

และเล่นเกมส์ The sims ค่ะ 
รบกวนขอคำแนะนำ และขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ 

ขออภัย หากแทคผิดห้อง เนื่องจากว่าเป็นกระทู้แรกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่