นักเรียนแลกเปลี่ยนสอบยังไงให้ได้ไป!!???

ตอนนี้เราอายุ 14 ปี ตั้งใจว่าอยากจะไปเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนที่อังกฤษไม่ก็อเมริกา[ยังไม่แน่ใจ]
อยากขอคำแนะนำของคนที่เคยมีประสบการณ์ในการสอบหรือการไปแลกเปลี่ยนว่า…

1.โครงการดีๆแนะนำและสอบชิงทุนไปแลกเปลี่ยน

2. ข้อสอบเป็นยังไงบ้างแบบสอบเรื่องอะไรแนวไหนมีกี่ข้อให้เวลาเท่าไหร่[ส่วนมากประมาณเท่าไหร่] ข้อสอบสอบที่คิดว่ายากสุดคือเรื่องอะไร

3.ขอทริคในการสอบว่าจะต้องเตรียมตัวยังไง…อ่านแค่ไหนถึงจะสอบผ่าน ภาษาอังกฤษส่วนมากต้องรู้เรื่องอะไรเป็นสำคัญถึงจะผ่าน

4.สัมภาษณ์ยังไงให้ผ่าน ต้องเตรียมตัวมายังไง [คนที่เคยสัมภาษณ์…ช่วยบอกหน่อยว่าส่วนมากเค้าจะถามอะไรบ้างและส่วนมากจะผิดพลาดกันตรงไหน

5.สอบชิงทุนข้อสอบก็สอบเหมือนการสอบเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยมั๊ย??และสอบยังไง…^^มีทริคยังไงให้ได้ทุน^^

การเงินไม่มีปัญหาแล้วค่ะ…😺😸รับได้อยู่]

ขอบคุณล่วงน่านะคะ [คืออยากไปจริงๆอยากไปมากกกๆๆๆๆ…อยากไปเรียนรู้ภาษาให้ดีขึ้นและเป็นประสบการณ์ด้วยค่ะ] 
ใครพอมีประสบการณ์มาบ้างช่วยหน่อยนะคะ😻
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่