ระหว่าง Kingrinder k6 และ 1zpresso jx pro ??

สวัสดีครับพี่ๆ
ระหว่าง Kingrinder k6  และ 1zpresso jx pro
ถ้าเรื่องความสวยงาม ผมเทใจให้น้อน k6 ครับ 🤍
แต่ถ้าเรื่องการใช้งานจริงๆ นำมาใช้บด Pourover ชงดริป ตัวไหนตอบโจทย์มากกว่ากันครับ ?? 
ในเรื่องของกลิ่น อโลม่า และความคลีน

เพราะ K6 เป็นเฟืองตัด ฝุ่นผงกาแฟจึงน้อยเวลาบดออกมา
แต่ของ jx pro เป็นเฟืองบดก็จริง แต่เค้าเครมว่าระบบเฟืองผงน้อยกว่ารุ่นพี่อย่าง k pro , kplus
จึงเหมาะนำมาใช้ดริปที่สุด .. 

จึงอยากถามจากประสบการณ์ของผู้ใช้จริง ถ้ายิ่งเคยผ่านมือมาทั้ง2ตัวจะดีมากๆเลยครับ 

อยากหาข้อมูลนิดนึงครับ ไหนๆจะเสียเงินครึ่งหมื่นทั้งที ในยุคนี้ 🤣

ขอบคุณสำหรับคำตอบและทุกๆความคิดเห็นล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่