windows 10 ตรงเปลี่ยนภาษามีภาษาเกินมา ลบออกไม่ได้ครับ

windows 10 ตอนลงครั้งแรกดันไปเลือกภาษา canadian ตอนนี้เลยมี 3 ภาษาตรงปุ่ม task bar ซึ่งเวลากดไปโดนภาษา canandian จะพิมพ์อะไรไม่ได้เลย และกด ตัวหนอนเปลี่ยนเป็นภาษาอื่นไม่ได้ด้วย ต้องใช้เม้าส์ไปคลิ๊กเปลี่ยน อยากจะลบออกก็เอาออกไม่ได้ครับ เข้าไป setting แล้วไม่มี canadian ให้ลบเลยครับ แก้ไขยังงัยดีครับ มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ทนใช้มาไม่สะดวกเลยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่